தாய்லாந்தில் வேலை மோசடியில் மரணமடைந்தவரின் அடையாளத்தை டிஎன்ஏ சோதனை உறுதிப்படுத்துகிறது

பேங்காக், மே மாதம் தாய்லாந்து-மியான்மர் எல்லைக்கு அருகே மருத்துவமனையில் இறந்த ஒருவரின் உடல், வேலை மோசடி கும்பலால் பாதிக்கப்பட்டதாக நம்பப்படும் மலேசிய கோய் ஜென் ஃபெங்கின் உடல் என உறுதிப்படுத்தப்பட்டுள்ளது.

அவரது தந்தை கோய் சீ காங்கின் மாதிரி டிஎன்ஏ சோதனை மூலம் அவரது அடையாளம் உறுதி செய்யப்பட்டது. பேங்காங்கில் கோயிக்கு உதவிய பேராக் மாநில சட்டமன்ற உறுப்பினர் சிம் சோன் சியாங், குடும்பத்தினர் தகனத்தை நடத்துவார்கள் என்றும், ஜென் ஃபெங்கின் அஸ்தி இந்த வார இறுதியில் ஈப்போவில் உள்ள குடும்ப இல்லத்திற்கு கொண்டு வரப்படும் என்றும் கூறினார்.

கோயியும் அவரது மனைவியும் ஆகஸ்ட் 30 அன்று பேங்காக் வந்து மே சோட்டில் சிகிச்சை பெற்று வருவதாகக் கூறப்படும் காணாமல் போன தங்கள் மகனைக் கண்டுபிடிக்க வந்தனர்.

இருப்பினும், அவரது மூத்த மகன் ஜென் ஃபெங் மே 11 அன்று இறந்துவிட்டதாகவும், சோன்புரி மாகாணத்தில் உள்ள ஒரு கல்லறையில் “முன் ஜுன் ஹாங்” என்ற பெயரில் அடக்கம் செய்யப்பட்டதாகவும் மருத்துவமனை அதிகாரிகள் அவரிடம் தெரிவித்தனர்.

ஜென் ஃபெங் தவறான பெயரில் மருத்துவமனைக்கு அனுப்பப்படுவதற்கு முன்பு துஷ்பிரயோகம் செய்யப்பட்டதாக மருத்துவர் மூலம் பெற்றோருக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டது.

டிஎன்ஏ பரிசோதனை செய்து, உடலை தகனம் செய்வதற்கும், பாதிக்கப்பட்டவரின் சாம்பலை ஈப்போவிற்கு கொண்டு வருவதற்கும் இறப்புச் சான்றிதழைப் பெறுவதற்கு முன்பு, குடும்பம் சுமார் RM40,000 மருத்துவமனை கட்டணத்தை செலுத்த நிதி திரட்ட வேண்டியிருந்தது.

ஆசிரியர் பயிற்சி நிறுவனத்தில் இறுதியாண்டு படிக்கும் ஜென் ஃபெங், ஜனவரி மாதம் விடுமுறையில் பேங்காக் சென்றார். பிப்ரவரியில் தனது தாயின் பிறந்தநாளுக்கு அவர் திரும்பத் தவறியதால் அவரது குடும்பத்தினர் காணாமல் போனவர் குறித்து புகார் அளித்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here