கைதிகளிடம் லஞ்சம் பெற்றதற்காக சிறை அதிகாரிக்கு 3 ஆண்டுகள் சிறை

புத்ராஜெயா: போதைப்பொருள் சோதனை செய்த கைதிக்கு எதிராக ஒழுங்கு நடவடிக்கை எடுக்காமல் இருக்க தூண்டுதலாக RM3,000 லஞ்சம் பெற்றதற்காக தண்டனையை ஒதுக்கித் தள்ளுவதற்கான இறுதி முறையீட்டில் தோல்வியடைந்த சிறை அதிகாரி மூன்று ஆண்டுகள் சிறைக்கு அனுப்பப்பட்டார். 43 வயதான முகமட் ஜம்ரி அப்துல்லா, மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் செய்த மேல்முறையீட்டு மனு மீதான தீர்ப்பு நிலுவையில் உள்ள ரிங்கிட் 15,000 ஜாமீனில் விடுவிக்கப்பட்டார்.

கோர்ட் லாக்-அப்பிற்கு அழைத்துச் செல்லப்படும் முன், கண்ணீருடன் இருந்த மனைவியை கட்டிப்பிடித்து பார்த்தார். மேல்முறையீட்டு நீதிமன்ற நீதிபதிகள் டத்தோ அப்துல் கரீம் அப்துல் ஜலீல் மற்றும் டத்தோ சீ மீ சுன் மற்றும் உயர் நீதிமன்ற நீதிபதி அஜிசுல் அஸ்மி அட்னான் ஆகியோர் அடங்கிய மேன்முறையீட்டு நீதிமன்ற மூவர் குழு, முகமட் ஜம்ரியின் தண்டனை, சிறைத்தண்டனை மற்றும் RM15,000 அபராதம் ஆகியவற்றை ரத்து செய்யக் கோரிய மேல்முறையீட்டு மனுவை இன்று தள்ளுபடி செய்தது.

நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பில், குழுவின் தலைவரான நீதிபதி அப்துல் கரீம், உயர் நீதிமன்றம் மற்றும் செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தின் நீதிபதிகள் தங்கள் கண்டுபிடிப்புகளில் மேல்முறையீட்டின் தலையீட்டிற்கு உத்தரவாதம் அளிக்கும் எந்த தவறும் இல்லை என்று கூறினார். முகமட் ஜம்ரியின் மேல்முறையீட்டுக்கு எந்த தகுதியும் இல்லை என்றும், குற்றத்திற்கான தண்டனை பாதுகாப்பானது என்றும் அவர் கூறினார்.

அப்போது நீதிபதி அப்துல் கரீம், முகமட் ஜம்ரிக்கு சிறை தண்டனையை தொடங்க பிடிவாரண்ட் பிறப்பித்தார். செப்டம்பர் 9, 2018 அன்று, வான் முஹம்மது அஸ்லான் வான் மஹமோத் ஒருவருக்கு எதிராக ஒழுக்காற்று நடவடிக்கை எடுக்காததற்கு தூண்டுதலாக முகமட் ஃபக்ருல் ஆகாஷா மாட்டிடம் இருந்து லஞ்சம் பெற்றதற்காக முகமட் ஜம்ரி குற்றவாளி என்று கோட்டா பாரு செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் கண்டறிந்தது.

டிசம்பர் 20, 2016 அன்று இரவு 10.15 மணியளவில் கிளந்தான், பெங்கலன் சேப்பாவில் உள்ள ஜாலான் மக்தாப்பில் உள்ள பெங்கலன் செபா சிறைச்சாலையில் இந்த குற்றம் செய்யப்பட்டது. செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் முகமது ஜம்ரிக்கு மூன்று ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும் RM15,000 அபராதமும் விதித்தது. அபராதத்தை செலுத்தினார். முகமது ஜம்ரி உயர்நீதிமன்றத்தில் செய்த மேல்முறையீடு கடந்த ஆண்டு ஏப்ரல் 22ஆம் தேதி தள்ளுபடி செய்யப்பட்டது.

வழக்கின் உண்மைகளின்படி, நவம்பர் 12, 2016 அன்று போதைப்பொருளுக்கு நேர்மறை சோதனை செய்தவர் மீது ஒழுக்காற்று நடவடிக்கை எடுக்காமல் இருக்க முகமட் ஜம்ரி வான் முஹம்மது அஸ்லானிடம் RM3,000 கேட்டார்.

Pengkalan Chepa சிறையில் எட்டு ஆண்டுகள் சிறை தண்டனை அனுபவித்து வரும் முஹம்மது அஸ்லான், பின்னர் நண்பர் மூலம் பணத்தை கொடுக்க ஏற்பாடு செய்தார். மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) அதிகாரிகள் பின்னர் ஒரு பொறியை விரித்து, முகமது ஜம்ரி தனது குடியிருப்பில் பணத்துடன் பிடிபட்டார். சட்டத்தரணிகளான Cheah Poh Loon மற்றும் Shaharuddin Mohamed ஆகியோர் முகமட் ஜம்ரியின் சார்பாகவும், பிரதி அரசு வழக்கறிஞர் வோங் பாய் யோக் வழக்குத் தொடுப்பிற்காகவும் ஆஜரானார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here