தனியார் துறை ஊழியர்களுக்கு Socso பங்களிப்புகளை ஓய்வூதியத் திட்டமாக மாற்றும் திட்டம்; சரவணன் தகவல்

 தனியார் துறை ஊழியர்களுக்கு ஓய்வு பெற்றவுடன் பாதுகாப்பு வலையமைக்கும் வகையில் சமூகப் பாதுகாப்பு அமைப்பின் (Socso) பங்களிப்புகளை ஓய்வூதியத் திட்டமாக மாற்றும் திட்டம் இருப்பதாக மனிதவள அமைச்சர் எம்.சரவணன் தெரிவித்தார். தனியார் துறையில் இருப்பவர்களுக்கு 60 வயதிற்குப் பிறகு பாதுகாப்பு வலையோ, வருமானமோ அல்லது சேமிப்போ இல்லை என்பது கவலை அளிப்பதாக அவர் கூறினார். ஏனெனில் பெரும்பாலானோர் ஊழியர் வருங்கால வைப்பு நிதியில் (EPF) தங்கள் சேமிப்பை திரும்பப் பெற்றிருப்பார்கள்.

தனியார் துறையில் இருப்பவர்களுக்கு Socso பங்களிப்புகளை அதிகரித்து, 60 வயதை அடைந்த பிறகு அதை ஓய்வூதியத் திட்டமாக மாற்றுவதற்கான சாத்தியக்கூறுகளை நான் ஆராய்ந்து வருகிறேன் என்று அவர் ஒரு செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது கூறினார். மாற்றத்தை ஏற்படுத்த முடியுமா என்பதை  சொக்சோ ஆய்வு செய்யுமாறு கேட்டுக் கொண்டதாக அவர் மேலும் கூறினார். 1971 ஆம் ஆண்டிலிருந்து Socso பங்களிப்புகள் மாறவில்லை மற்றும் மேம்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று சரவணன் சுட்டிக்காட்டினார்.

நாம் முதியோர் சமுதாயத்தை விரைவாக அடைந்து வருகிறோம். மூத்த குடிமக்களுக்கு, குறிப்பாக தனியார் துறையைச் சேர்ந்தவர்களுக்கு உதவுவதற்கான வழியைக் கண்டுபிடிப்பதே மிகப்பெரிய சவாலாகும். அமைச்சரவைக்கு முன்மொழிவதற்கு முன் தனது அமைச்சகம் ஆழ்ந்த ஆய்வை மேற்கொண்டு வருவதாகவும் சரவணன் கூறினார்.

அடுத்த தேர்தலுக்கு முன் இந்த மாற்றத்தை செய்ய முடியாது. ஆனால் அடுத்ததாக யார் இருந்தாலும், அது அதே அரசாங்கமாக இருந்தாலும் அல்லது புதியதாக இருந்தாலும், அதற்கு முன்னுரிமை அளிக்க வேண்டும் என்று கேட்டுக் கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here