நாய் துன்புறுத்தல் குறித்த புகார்கள்; போலீசார் விசாரணை நடத்தி வருகின்றனர்

காஜாங், பண்டார் டெக்னாலஜியில் நாய்களை துன்புறுத்துவது தொடர்பான கருத்து வேறுபாடு சம்பவம் தொடர்பான இரண்டு விசாரணை ஆவணங்களை போலீசார் திறந்தனர்.

கடந்த வெள்ளிக்கிழமை இரவு 11.30 மணியளவில் ஒரு பெண்ணிடம் இருந்து முதல் புகார் பெறப்பட்டதாக காஜாங் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர், உதவி ஆணையர் முகமட் ஜைத் ஹசான் தெரிவித்தார். அவரது கூற்றுப்படி, சம்பந்தப்பட்ட பெண் தனது வீட்டின் முன் ஒரு தெரு நாயைத் தாக்கிய நபரின் செயலைக் கண்டு அவரைக் கண்டித்துள்ளார்.

பின்னர், சம்பந்தப்பட்ட பெண்ணின் கணவர் அந்த ஆடவரின் வீட்டிற்குச் சென்று அவரைக் கண்டித்து, விலங்குகளை துன்புறுத்த வேண்டாம் என்று அறிவுறுத்தியதால் அவர்களுக்கு இடையே வாக்குவாதம் ஏற்பட்டது. பெண் திருப்தியடையாததால், அவர் காவல்துறையில் புகார் அளித்தார் மற்றும் இந்த சம்பவம் தொடர்பான வீடியோவை பேஸ்புக்கில் பகிர்ந்துள்ளார் என்று அவர் இன்று  ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

முகமட் ஜைத் கூறுகையில், இரண்டாவது போலீஸ் புகாரில் நேற்று இரவு 8.55 மணியளவில், பண்டார் டெக்னாலஜி காஜாங்கில் உள்ள ஒரு வீட்டிற்கு ஒரு நபர் சென்ற வீடியோவும் பரவியது என்று கூறினார்.

வீடியோவில், ஒரு குழு புகார்தாரரை அணுகுவதைக் காட்டுகிறது. அந்த நேரத்தில் விலங்குகளை நன்றாக நடத்துவது மற்றும் துன்புறுத்த வேண்டாம் என்று அறிவுரை வழங்கியது மதக் கண்ணோட்டத்தில் மட்டுமல்ல, சட்டக் கண்ணோட்டத்திலும் தவறானது.

பின்னர் திடீரென சலசலப்பு ஏற்பட்டபோது நிலைமை கட்டுக்கடங்காமல் போய்விட்டது. மேலும் புகார்தாரரின் மீது திருப்தியடையாத மற்ற ஆண்களில் ஒருவர் சட்டையின் கழுத்தை நெரித்துள்ளார் என்று அவர் கூறினார்.

அந்த நபரின் செயல்களால் புகார்தாரர் அச்சுறுத்தப்படுவதாக உணர்ந்ததாகவும், ஏதேனும் அசம்பாவிதம் நடந்தால், தனிப்பட்ட பாதுகாப்பிற்காக போலீஸ் புகாரை தொடர்ந்து செய்ததாகவும் அவர் கூறினார்.

குற்றவியல் கோட் பிரிவு 428 / மல்டிமீடியா கம்யூனிகேஷன்ஸ் சட்டம் 1998 இன் 233 இன் படி இரண்டு விசாரணை ஆவணங்கள் திறக்கப்பட்டன. அவை குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் மூன்று ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அல்லது அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம்.

இரண்டாவது வழக்கு குற்றவியல் கோட் பிரிவு 506 / மல்டிமீடியா கம்யூனிகேஷன்ஸ் சட்டம் 1998 இன் 233 இன் படி விசாரிக்கப்படும் போது, ​​குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், அவருக்கு ஏழு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம் என்று அவர் கூறினார்.

சம்பவம் குறித்து தகவல் தெரிந்தவர்கள் அருகில் உள்ள காவல் நிலையங்களையோ அல்லது வழக்கின் விசாரணை அதிகாரியையோ 019-8660324 என்ற எண்ணில் தொடர்பு கொண்டு விசாரணைக்கு உதவலாம் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here