8.53 மில்லியன் ரிங்கிட் மதிப்புள்ள 263.88 கிலோ சியாபு பறிமுதல்

செகாம்புட்டில் உள்ள அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் கடந்த சனிக்கிழமை நடந்த சோதனையில் சுமார் 8.53 மில்லியன் ரிங்கிட் மதிப்புள்ள 263.88 கிலோ சியாபுவை பறிமுதல் செய்த உள்ளூர் ஒருவரால் போதைப்பொருள் கடத்தல் கும்பலை போலீசார் முறியடித்தனர்.

கோலாலம்பூர் துணை போலீஸ் தலைவர் டத்தோ யஹாயா ஓத்மான் கூறுகையில், சோதனையில் ஒருவர் கைது செய்யப்பட்டார். மேலும் சந்தேக நபர் கைது செய்யப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, பல மாநிலங்களில் நடத்தப்பட்ட சோதனைகளில் மேலும் ஆறு பேரை போலீசார் கைது செய்தனர்.

பேராக்கில் மூன்று சந்தேக நபர்களும், பினாங்கில் இருவர் மற்றும் சிலாங்கூரில் ஒருவர் கைது செய்யப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

24 மற்றும் 47 வயதுடைய சந்தேகநபர்கள் கடந்த ஜூலை முதல் செயலில் இருப்பதாக நம்பப்படுகிறது. மேலும் அவர்கள் அனைவரும் ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39B இன் கீழ் விசாரணைக்காக இந்த சனிக்கிழமை வரை ஏழு நாட்கள் விளக்கமறியலில் உள்ளனர்” என்று அவர் இன்று செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். .

கைது செய்யப்பட்ட ஏழு பேரில், நான்கு பேர் முந்தைய பதிவுகள் மற்றும் ஐந்து பேர் போதைப்பொருளுக்கு நேர்மறை சோதனை செய்ததாக அவர் கூறினார்.

226 பொதிகளில் கண்டெடுக்கப்பட்ட போதைப் பொருட்களைத் தவிர, டொயோட்டா அல்பார்ட், ஃபோர்டு ரேஞ்சர், பெரோடுவா ஆக்சியா மற்றும் பெரோடுவா பெஸ்ஸா ஆகிய நான்கு வாகனங்களும் ரிங்கிட் 424,750 மதிப்பிலான சொத்துகளை  போலீசார் கைப்பற்றியதாக யாஹாயா கூறினார்.

கைப்பற்றப்பட்ட போதைப்பொருள், 473,760 போதைப்பொருள் உபயோகப்படுத்துவோர் பயன்படுத்தக் கூடியவை, விநியோகத்திற்காக தலைநகருக்கு அனுப்பப்படுவதற்கு முன்னர் குடாநாட்டின் வடக்கில் இருந்து பெறப்பட்டதாக நம்பப்படுவதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here