நான் 15ஆவது பொதுத்தேர்தலில் பக்ரி நாடாளுமன்ற தொகுதியில் போட்டியா? மறுக்கிறார் கிட் சியாங்

 15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (ஜிஇ15) பக்ரி நாடாளுமன்றத் தொகுதியில் தான் போட்டியிடப் போவதாக வெளியான வதந்திகளை டிஏபி மூத்த வீரர் லிம் கிட் சியாங் நிராகரித்துள்ளார். திங்களன்று, ஜோகூர் அம்னோ தலைவர் ஹஸ்னி முகமது, 81 வயதான அவர் இந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் தீவிர அரசியலில் இருந்து ஓய்வு பெறுவதாக அறிவித்த போதிலும், லிம் “பக்ரியில் போட்டியிடலாம்” என்று டிஏபி கூட்டம் பற்றி தனக்கு தகவல் கிடைத்ததாகக் கூறினார்.

இன்று ஒரு அறிக்கையில், லிம் கூறினார்: “ஹஸ்னிக்கு எங்கிருந்து தகவல் கிடைத்தது என்று எனக்குத் தெரியவில்லை. ஆனால் அவர் ஒரு கொடூரமான அரசியல் தலைவர் மற்றும் மூலோபாயவாதி என்பதை நிரூபித்து, போலியான மற்றும் பொய்யான தகவல்களை வெளிப்படுத்துகிறார். ஜோகூரில் அம்னோ தலைவர் ஹஸ்னி இத்தகைய தவறான தகவல்களை நம்பியதற்கு டிஏபியும் பக்காத்தான் ஹராப்பானும் நன்றி சொல்ல வேண்டும்.

ஹஸ்னியின் தகவலுக்கு, நான் போட்டி அரசியலில் இருந்து ஓய்வு பெற்றுள்ளேன், மேலும் GE15 இல் பக்ரி நாடாளுமன்றத் தொகுதிக்கான எனது வேட்புமனுவைப் பற்றி விவாதிக்க சமீபத்திய டிஏபி கூட்டம் எதுவும் எனக்குத் தெரியாது. பக்ரி தொகுதி தற்போது டிஏபியின் இயோ பீ யின் வசம் உள்ளது.

மார்ச் மாதம் டிஏபியின் தேசிய காங்கிரஸில் ஓய்வு பெறுவதாக அறிவிக்கும் போது, ​​லிம், இஸ்கந்தர் புத்ரி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் “எதிர்காலத்தில் எந்த பொது அல்லது மாநில தேர்தல்களிலும் போட்டியிட மாட்டேன்” என்றார். லிம் 1966 முதல் டிஏபியின் மத்திய செயற்குழுவில் இருந்தார். அதன் பிறகு 1969 முதல் 30 ஆண்டுகள் சக்திவாய்ந்த பொதுச் செயலாளர் பதவியை வகித்தார்.

அவர் பண்டார் மலாக்கா (1969-1974), கோத்தா மலாக்கா (1974-1978), பெட்டாலிங் (1978-1982), கோத்தா மலாக்கா (1982-1986), தஞ்சோங் (1986-1999), ஈப்போ தீமோர் (2004-2013) மற்றும் Gelang Patah (2013-2018) ஆகிய தொகுதிகளில் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக இருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here