மித்ரா நிதியை பெற போலி ஆவணங்களை வழங்கிய ஜெயஶ்ரீ நாயருக்கு 56,000 வெள்ளி அபராதம்

கோலாலம்பூர்: கடந்த ஆண்டு மலேசிய இந்திய உருமாற்றப் பிரிவுக்கு (மித்ரா) அறிக்கையைத் தயாரிப்பதற்காக போலி கணக்கு அறிக்கைகள் மற்றும் பணம் செலுத்தும் வவுச்சர்களைப் பயன்படுத்தியதாக ஒரு நிறுவனத்தின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரிக்கு செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் இன்று மொத்தம் RM56,000 அபராதம் விதித்தது.

மூன்று குற்றச்சாட்டுகளையும் ஒப்புக்கொண்ட ஜே. ஜெயஸ்ரீ நாயர் (30) அபராதம் செலுத்த தவறினால், 32 மாத சிறைத்தண்டனை விதித்து, நீதிபதி அசுரா அல்வி தீர்ப்பளித்தார். முதல் கணக்கில் அவருக்கு RM20,000 அபராதமும், இரண்டாவது மற்றும் மூன்றாவது குற்றச்சாட்டிற்காக தலா RM18,000 அபராதமும் விதிக்கப்பட்டது.

முதல் குற்றச்சாட்டில், Famox Plantation (M) Sdn Bhd இன் தலைமை நிர்வாக அதிகாரியாக இருந்த ஜெயஸ்ரீ, மித்ராவுக்கு நிறுவனம் அளித்த அறிக்கையில், 2021 ஏப்ரல் 21 தேதியிட்ட தவறான Agro Bank Berhad கணக்கு அறிக்கையைப் பயன்படுத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது. ஜூலை 28, 2021 அன்று புத்ராஜெயாவில் உள்ள மித்ராவின் அலுவலகத்தில் குற்றம் செய்யப்பட்டது.

இரண்டாவது மற்றும் மூன்றாவது குற்றச்சாட்டிற்காக, ஒரே இடத்தில் மற்றும் தேதியில் ஒரே நோக்கத்திற்காக போலியாக உருவாக்கப்பட்ட ஜன. 3, 2021 மற்றும் மே 23, 2021 தேதியிட்ட RM6,400 மற்றும் தேதியிட்ட இரண்டு வவுச்சர்களைப் பயன்படுத்தியதாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

வழக்கின் உண்மைகளின் அடிப்படையில், நவம்பர் 5, 2020 அன்று மலேசியாவில் B40 இந்திய சமூகத்திற்கான சமூக-பொருளாதார மேம்பாட்டுத் திட்டத்தை மேற்கொள்ள Famox Plantation நிறுவனத்திற்கு MITRA மானியம் வழங்கப்பட்டது. இதில் RM1,206,030 ஒதுக்கீடு செய்யப்பட்டது. நிகழ்ச்சியில் 120 பேர் கலந்து கொண்டனர்.

இதன் விளைவாக, பணத்தைப் பயன்படுத்தியதற்கான ஆதாரமாக நிறுவனம் ஒரு குறிப்பிட்ட கால அறிக்கை மற்றும் இறுதி அறிக்கையைத் தயாரிக்க வேண்டும் (RM1,206,030), ஆனால் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் நிறுவனத்தின் வங்கிக் கணக்கு அறிக்கை மற்றும் அறிக்கையில் சமர்ப்பிக்கப்பட்ட இரண்டு கட்டண வவுச்சர்களை போலியாக உருவாக்கினார். துணை அரசு வழக்கறிஞர் முஹம்மது அஸ்ரப் முகமது தாஹிர் வழக்கு தொடர்ந்தார். ஜெயஸ்ரீ சார்பில் வழக்கறிஞர் பி.ஜி. சிரில் ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here