வெளிநாட்டு விசா முறைமையில் ஊழல் செய்ததாக கூறப்பட்ட வழக்கில் இருந்து ஜாஹிட் விடுதலை

ஷா ஆலம்: வெளிநாட்டு விசா அமைப்பு (VLN) தொடர்பான ஒப்பந்தங்களைத் தொடர ஒரு நிறுவனத்திடம் இருந்து லஞ்சம் பெற்றதாக 40 குற்றச்சாட்டுகளில் இருந்து அகமது ஜாஹித் ஹமிடி விடுவிக்கப்பட்டார். உயர் நீதிமன்ற நீதிபதி யாசித் முஸ்தபா, அம்னோ தலைவருக்கு எதிரான முதன்மையான வழக்கை அரசுத் தரப்பு நிரூபிக்கத் தவறிவிட்டது என்று தீர்ப்பளித்தார்.

சீனாவில் ஆபரேட்டர் மற்றும் அமைப்பு VLN, அத்துடன் VLN ஒருங்கிணைந்த அமைப்புகளை வழங்குவதற்கான ஒப்பந்த ஒப்பந்தங்களை பராமரிக்க 69 வயதான ஜாஹிட், அவர் உள்துறை அமைச்சராக இருந்தபோது அல்ட்ரா கிரானா எஸ்டிஎன் பிஎச்டி (UKSB) நிறுவனத்திடமிருந்து 13.56 மில்லியன் எஸ்ஜிடி (RM42 மில்லியன்) லஞ்சம் பெற்றதாக 33 குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டது.

தனக்காக SGD1.15 மில்லியனைப் பெற்ற மற்ற ஏழு குற்றச்சாட்டுகளுக்கும் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது; RM3 மில்லியன்; 15,000 சுவிஸ் பிராங்குகள்; மற்றும் அவரது உத்தியோகபூர்வ கடமைகளுடன் தொடர்புடைய அதே நிறுவனத்திடமிருந்து USD15,000. அவர் அக்டோபர் 2014 மற்றும் மார்ச் 2018 க்கு இடையில் புத்ராஜெயாவின் ஶ்ரீ சத்ரியா, பிரிசென்ட் 16, மற்றும் காஜாங் கன்ட்ரி ஹைட்ஸ் ஆகிய இடங்களில் குற்றத்தைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here