ஆச்சே நிலநடுக்கத்தைத் தொடர்ந்து பினாங்கு தீவில் அதிகாலை நில நடுக்கம் உணரப்பட்டது

ஜார்ஜ் டவுன், நீங்கள் நன்றாக  உறங்குபவராக இருந்தால், சனிக்கிழமை (செப்டம்பர் 24) காலை 5 மணிக்கு உங்கள் படுக்கையறையில் சத்தம் கேட்டோ அல்லது படுக்கையில் மெதுவாக ஆடும் சத்தத்தினாலோ நீங்கள் விழித்திருக்கலாம்.

பினாங்கு தீவில் இருந்து 400 கிமீ தொலைவில் மேற்கு சுமத்ராவில் ஆச்சேவிலிருந்து 70 கிமீ தொலைவில் உள்ள கடற்பரப்பில் 6.4 ரிக்டர் அளவிலான நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது. ரிக்டர் அளவுகோலில் 5.9 முதல் 6.4 வரை நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டதாக உலகம் முழுவதும் உள்ள நில அதிர்வு ஆய்வு மையங்கள் கண்டறிந்துள்ளன.

மலேசிய நேரப்படி அதிகாலை 4.52 மணிக்கு நிலநடுக்கம் தாக்கியது. எனது படுக்கையறையில் ஏதோ சத்தம் கேட்டது மற்றும் எனது ஸ்மார்ட்ஃபோனைத் தேடுவதற்காக எழுந்தேன், ஏனெனில் அது அதிர்வுறும் என்று நினைத்தேன் என்று 28 வயதான புலாவ் டிக்குஸ் குடியிருப்பாளர் ஜே.ஒய் ஷென் கூறினார்.

தனது மொபைலுக்கும் இதற்கும் எந்த சம்பந்தமும் இல்லை என்று கூச்சமாக உணர்ந்த பிறகு, ஷென் தனது முழு படுக்கையறையும் மெதுவாக நடுங்குவதை உணர ஆரம்பித்ததாக கூறினார்.

எனது படுக்கை அமைதியான நீரில் படகு போல் ஆடிக்கொண்டிருந்தது என்று அவர் கூறினார், அவர் ஏழாவது மாடி குடியிருப்பில் வசித்து வந்ததாகவும், நடுக்கத்தை இரண்டு முறை உணர்ந்ததாகவும் கூறினார்.

சுமத்ராவின் வடமேற்கு முனையில் உள்ள ஆச்சே அருகே சில ஆண்டுகளுக்கு ஒருமுறை வலுவான பூகம்பங்கள் நிகழ்கின்றன, மேலும் அவை பொதுவாக பினாங்கில் நடுக்கங்களாக உணரப்படுகின்றன. குறிப்பாக உயரமான கட்டிடங்களில் உள்ளவர்களுக்கு.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here