பினாங்கு அனைத்துலக விமான நிலையமும் வெள்ளத்தில் இருந்து தப்பவில்லை

ஜார்ஜ் டவுன், தொடர் மழையால் பினாங்கின் பல பகுதிகளில் திடீர் வெள்ளப்பெருக்கு ஏற்பட்டது மட்டுமின்றி பினாங்கு சர்வதேச விமான நிலையத்தின் (PIA) வருகை மண்டபத்திலும் வெள்ளம் ஏற்பட்டது. சனிக்கிழமை (செப்டம்பர் 24) காலை 9 மணியளவில் வெளியில் உள்ள டாக்ஸி பாதைகளில் இருந்து தண்ணீர் வரத் தொடங்கியதால் வருகை மண்டபம் வெள்ளத்தில் மூழ்கியது.

PIA இன் கீழ் மட்டத்தில் உள்ள பிரதான நுழைவாயில் கணுக்கால் ஆழமான தண்ணீரால் வெள்ளத்தில் மூழ்கியது. வடக்கு சுமத்ராவில் உள்ள சுபாங், லங்காவி மற்றும் கோலா நாமு ஆகிய இடங்களில் இருந்து காலை 8 மணி முதல் 8.50 மணிக்குள் வரும் மூன்று விமானங்கள் திருப்பி விடப்பட்டன.

இந்த சம்பவத்தின் வீடியோ வைரலாக பரவி, விமான நிலையத்தின் சமீபத்திய நிலைமை குறித்து நெட்டிசன்கள் தங்கள் ஏமாற்றத்தை வெளிப்படுத்தினர். இந்த வீடியோவில், விமான நிலைய ஊழியர்கள் திடீர் வெள்ளத்தால் ஏற்பட்ட அசெளகரியங்களை  அகற்றுவதைக் காணலாம்.

எவ்வாறாயினும், ஏர்ஆசியா அரசாங்க உறவு மேலாளர் (வடக்கு மண்டலம்) கென்னத் டான், இந்த சம்பவத்தால் எந்த விமானங்களும் தாமதமாகவில்லை என்று கூறினார். இந்த சம்பவம் விமான நிலையத்தில் நடப்பது முதல் முறையல்ல என்பதால் சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகளால் இந்த விஷயத்தை மேம்படுத்த முடியும் என நம்புவதாக டான் கூறினார்.

பினாங்குக்கு PIA முக்கிய நுழைவாயிலாக இருப்பதால், அது சுற்றுலாத் துறையில் மாநிலத்தின் உருவத்தைப் பிரதிபலிப்பதால் நிலைமையைச் சரிசெய்வது முக்கியம் என்றார்.  சனிக்கிழமை அதிகாலை இரண்டு மணி நேரம் பெய்த கனமழையால் பினாங்கு தீவின் பல பகுதிகள் பாதிக்கப்பட்டன.

பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளில் சுங்கை ஆரா, பயான் லெப்பாஸ் மற்றும் தெலுக் கும்பார் பகுதிகள், மழை பெய்யும் போது வெள்ளப்பெருக்கு ஏற்படுவதாக அறியப்படுகிறது. இந்த மழையினால் பயான் லெப்பாஸ் மற்றும் கம்போங் மஸ்ஜித், கம்போங் மங்கிஸ், கம்போங் பெர்லிஸ், கம்போங் பிஞ்சாய் மற்றும் கம்போங் செரோனோக் ஆகிய கிராமங்களில் வெள்ளம் ஏற்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here