நாட்டில் 50% அரசாங்க ஊழியர்கள் சொந்த வீடு வாங்க முடியாமல் இருக்கின்றனர்

நாட்டில் உள்ள 1.62 மில்லியன் அரசு ஊழியர்களில் சுமார் 50% பேர் இன்னும் தங்கள் சொந்த வீடுகளை வைத்திருக்க முடியாமல் உள்ளனர், ஏனெனில் இந்த துறையின் குறைந்தபட்ச ஊதியம் தற்போதைய காலத்தில் “பொருத்தமற்றது” என்று டத்தோ அட்னான் மாட் கூறுகிறார்.

பொது மற்றும் சிவில் சேவைகளில் உள்ள ஊழியர்களின் சங்கங்களின் காங்கிரஸ் (கியூபெக்ஸ்) தலைவர், தற்போதைய குறைந்தபட்ச ஊதியம், மாதம் ஒன்றுக்கு RM10,000 குடும்ப வருமானம் என்ற 12ஆவது மலேசியத் திட்டத்தில் 2025க்குள் வருமானம் பெறும் நாடு என்ற இலக்கை அடைவது அரசாங்கத்திற்கு கடினமாக உள்ளது என்று கூறினார்.

எனவே, புதிய குறைந்தபட்ச ஊதியமான RM1,800 நிர்ணயம் செய்வது, அரசு ஊழியர்கள் தங்கள் சொந்த வீடுகளை சொந்தமாக வைத்திருக்கவும், அவர்களின் குடும்பத்தின் போக்குவரத்து, கல்வி, சுகாதாரம் மற்றும் உணவு மற்றும் பானத்திற்கான செலவுகளை வழங்குவதையும் உறுதிப்படுத்துவது முக்கியம் என்று அவர் கூறினார்.

எங்கள் சம்பளக் கணிப்புகள் அரசு ஊழியர்களை குறிப்பாக பெரிய நகரங்களில் வீடுகளை வாங்கத் தகுதியற்றவர்களாக ஆக்குகின்றன. மேலும் தகுதியானவர்களுக்கு, அவர்கள் வாங்கிய வீடுகள் பல தசாப்தங்களாக தேய்ந்து வருகின்றன. மேலும் பெரிய நகரங்களில் வசிக்கும் அவர்களில் சிலர் ஒரு அறையை வாடகைக்கு மட்டுமே எடுக்க முடியும்.

முதல் (வேலை) நியமனத்திற்கான எங்களின் தற்போதைய குறைந்தபட்ச சம்பளம், நிலையான ஊதியங்கள் மற்றும் கோலா அலவன்ஸ் (வாழ்க்கைச் செலவுக் கொடுப்பனவு) ஆகியவற்றுடன் கலந்துள்ளது, அதாவது அது இப்போது RM1,900 க்கு அருகில் உள்ளது… (ஆனால் இன்னும்) வறுமைக் கோட்டிற்குக் கீழே உள்ளது என்று (செப்டம்பர் 25) கியூபெக்ஸ் முப்பெரும் பிரதிநிதிகள் மாநாட்டின் மெலகா 2022-2025 அமர்வுக்குப் பிறகு அவர் கூறினார்.

மலாக்கா மாநிலச் செயலாளர் டத்தோ ஜைதி ஜோஹாரி தலைமையில் நடைபெற்ற இந்த மாநாட்டில், மேலாக்கா கியூபெக்ஸ் தலைவர் நார்மன் தைப்பும் கலந்து கொண்டார். மலேசிய அரசு ஊழியர் வீடமைப்புத் திட்டம் (பிபிஏஎம்) இருந்தபோதிலும், தற்போதுள்ள குறைந்தபட்ச ஊதியத்தின் அடிப்படையில் அரசு ஊழியர்களால் வாங்கத் தகுதியான வீட்டு மனைகளின் எண்ணிக்கை இன்னும் போதுமானதாக இல்லை, ஏனெனில் பெரும்பாலான வீட்டுகளின் விலை அவர்களின் சக்திக்கு அப்பாற்பட்டவை என்று அட்னான் கூறினார்.

மேலும், நீண்ட காலமாக, குறிப்பாக கிளந்தான் மற்றும் சரவாக்கில், வீடுகள் கைவிடப்பட்டதால், அரசு ஊழியர்கள் வீட்டுக் கடன் மற்றும் (வீட்டு வாடகையை செலுத்த) அதிக மாதாந்திரச் செலவுகளைச் செய்ய வேண்டியதாயிற்று.

தற்போது, ​​பொதுத் துறை வீட்டுவசதி நிதி வாரியத்தால் (LPPSA) கடன் அங்கீகரிக்கப்பட்டு, டெவலப்பருக்கு முழுமையாகச் செலுத்தப்பட்டாலும் வீடுகள் இன்னும் தயாராக இல்லை, அதை ஆக்கிரமிக்க முடியவில்லை… இன்னும் மோசமாக, இன்னும் மோசமாக இருக்கிறது என்று Cuepacs பல புகார்களைப் பெறுகிறது. வீட்டுத் தூண்கள் உள்ளன ஆனால் அரசு ஊழியரின் சம்பளம் மாதந்தோறும் பிடித்தம் செய்யப்படுகிறது.

எனவே, அரசு ஊழியர்களுக்கு வீட்டுக் கடன் நிதி மற்றும் வீட்டு வாடகை ஆகியவற்றில் (மாதாந்திர செலுத்துதல்) சுமை ஏற்படாத வகையில், LPPSA க்கு இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு தடை விதிக்குமாறு நாங்கள் கோருகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here