புகார் அளித்தும் விரிவுரையாளர் மீது ஏன் நடவடிக்கை எடுக்கப்படாதது ஏன்? முன்னாள் UiTM மாணவி ஏமாற்றம்

தன்னை பாலியல் ரீதியாக துன்புறுத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட விரிவுரையாளர் மீது அதிகாரிகள் நடவடிக்கை எடுக்காதது குறித்து முன்னாள் யுனிவர்சிட்டி டெக்னாலஜி மாரா (யுஐடிஎம்) செகாமட் மாணவி ஏமாற்றம் தெரிவித்துள்ளார். 23 வயதான Farah Azuin Razak, தான் ஒரு வருடத்திற்கு முன்பு தங்காக்கில் போலீஸ் புகாரினை  பதிவு செய்ததாகவும், விரிவுரையாளருடன் தான் பேசிய தொலைபேசி உரையாடல்களின் ஆடியோ பதிவுகளை காவல்துறையிடம் ஒப்படைத்ததாகவும் கூறினார்.

இன்று வரை, காவல்துறை அல்லது UiTM இடமிருந்து தனக்கு எந்தப் புதுப்பிப்பும் வரவில்லை என்று அவர் கூறினார். விரிவுரையாளர் தனது தனிப்பட்ட வாழ்க்கையை அம்பலப்படுத்தியதாகவும், நிறுவனத்தை அடையாளப்படுத்தியதற்காகவும் செப்டம்பர் 6 ஆம் தேதி தனக்கு எதிராக வழக்குத் தொடர்ந்தார்.

மேலாண்மை மற்றும் வணிக டிப்ளோமா துறையில் பட்டம் பெற்ற ஃபரா, விரிவுரையாளரின் அடையாளம் நெட்டிசன்களால் அம்பலப்படுத்தப்பட்டதாகக் கூறினார். வழக்கை “மூடுவதற்கு” RM20,000 நிராகரித்த பிறகு, தன்னை அச்சுறுத்தும் நோக்கத்தில் இந்த வழக்கு போடப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

அவள் விரிவுரையாளரிடமிருந்து பெற்ற ‘ஆபாசமான’ கேள்வித்தாளின் ஸ்கிரீன்ஷாட்.
விரிவுரையாளர் தன்னிடம் “ஆராய்ச்சிக்காக” கேவலமான கேள்விகளைக் கேட்டதாக ஃபரா குற்றம் சாட்டினார். செக்ஸ் பொம்மைகள் பற்றி எனக்குத் தெரியுமா என்று அவர் என்னிடம் கேட்டார். பின்னர் விரிவுரையாளருடன் தனது உரையாடல்களை பதிவு செய்ய ஒப்புக்கொண்ட தனது வகுப்புத் தோழர்களிடம் அவர் தனக்கு நேர்ந்த கொடுமையை விவரித்தார்.

அவர் என்னிடம் இந்த (ஆராய்ச்சி) கேள்விகளைக் கேட்கும் போது எனக்கு குமட்டல் ஏற்பட்டது… எனக்கு ஆதாரம் தேவைப்பட்டதால் நான் பொறுத்துக் கொண்டேன் என்று அவர் கூறினார். அடுத்த நாள் போலீஸ் புகார் கொடுத்தேன். என்னுடன் எனது வகுப்பு தோழர்களும் மூத்தவர்களும் சாட்சிகளாக ஸ்டேஷனுக்கு வந்தனர். நான்கு சாட்சிகள் உள்ளனர்.

அதிகாரிகளிடம் “ஆதாரம்” அளித்தும், அறிக்கை தாக்கல் செய்யப்பட்டு ஒரு வருடம் ஆன பிறகும் ஏன் நடவடிக்கை எடுக்கவில்லை என்று கேட்டார். விரிவுரையாளரின் வாக்குமூலத்தையும் போலீசார் பதிவு செய்துள்ளதாக அவர் கூறினார். UiTM செகாமட் விரிவுரையாளரை இடைநீக்கம் செய்துள்ளதாகவும், ஷா ஆலமில் உள்ள நிறுவனத்தின் ஒருமைப்பாட்டுப் பிரிவிலிருந்து மேலும் அறிவுறுத்தல்களுக்காகக் காத்திருப்பதாகவும் கூறினர்.

அவர்கள் அமைதியாக இருக்கிறார்கள் மற்றும் எந்த அறிக்கையும் வெளியிடவில்லை என்று அவர் கூறினார். ஃபரா, தனது சோதனை வைரலான பிறகு, அதே விரிவுரையாளரால் தாங்களும் பாலியல் துன்புறுத்தலுக்கு ஆளானதாக பல மாணவர்கள் தன்னைத் தொடர்பு கொண்டனர்.

அவரது போலீச் புகாரினை பதிவு செய்த பின்னர், விரிவுரையாளர் மன்னிப்பு கேட்க தன்னை தொடர்பு கொண்டதாகவும், அறிக்கையை திரும்பப் பெறுமாறு கெஞ்சினார், ஆனால் அவர் மறுத்துவிட்டார் என்றும் அவர் கூறினார். பின்னர் அவர் தங்காக்கில் உள்ள எனது வீட்டிற்கு வந்து என் பெற்றோரிடம் மன்னிப்பு கேட்டார் என்று அவர் கூறினார்.

அவர் என் அம்மா முன் மண்டியிட்டார். நாங்கள் அவரை வீட்டிற்கு செல்லச் சொன்னோம். ஆனால் அவர் மறுத்துவிட்டார். காவல்துறையை அழைத்த பிறகுதான் அவர் அங்கிருந்து சென்றார்.

செப்டம்பர் 9 அன்று, புக்கிட் அமான் எப்எம்டியிடம் இடம் விரிவுரையாளர் பற்றிய விசாரணைக் கட்டுரை “மேலும் விசாரணைக்காக” தங்காக் காவல்துறைக்கு திருப்பி அனுப்பப்பட்டதாகக் கூறினார். தங்காக் போலீசார் விசாரணைகளை முடித்துள்ளதாகவும், விசாரணைப் பத்திரம் ஜோகூர் காவல்துறை தலைமையகத்திற்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் தெரியவருகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here