செமினியின் வீட்டின் முன் கருப்பு சிறுத்தை பிடிக்கப்பட்டது

சிலாங்கூரில் உள்ள தாமான் பெலாங்கி செமெனியில் ஒரு வீட்டின் முன் வராந்தாவில் சிறுத்தை ஒன்று பிடிபட்டது. சிலாங்கூர் தீயணைப்பு மற்றும் மீட்பு இயக்குனர் நோரஸாம் காமிஸ் கூறுகையில், விலங்கை பிடிக்க ஒரு சிறப்பு வலை பயன்படுத்தப்பட்டது. வனவிலங்கு மற்றும் தேசிய பூங்கா துறையைச் சேர்ந்த பணியாளர்கள் சிறுத்தையை ஒரு சிறப்பு கூண்டில் வைப்பதற்கு முன்பு அமைதிப்படுத்தினர் என்று அவர் இன்று இரவு ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

சுமார் நான்கு மணி நேரம் கழித்து இரவு 7.10 மணிக்கு அறுவை சிகிச்சை முடிந்து சிறுத்தை வனவிலங்கு மற்றும் பூங்கா துறையிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டதாக நோரஸாம் கூறினார்.

கருப்பு சிறுத்தைகள் சிறுத்தை இனத்தின் பல்வேறு வகைகளாகும் (Panthera pardus). உலகிலேயே கறுப்புச் சிறுத்தைகளின் அதிக மக்கள்தொகை மலேசியாவில் உள்ளது. ஆனால் வாழ்விட இழப்பு மற்றும் வேட்டையாடுதல் ஆகியவை சிறுத்தை மற்றும் புலி மற்றும்  சிறுத்தைகளின் உயிர்வாழ்வை ஆபத்தில் ஆழ்த்தியுள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here