பிரார்த்தனைகள் பதிலளித்தன, ‘இழிவான’ விரிவுரையாளர் பணிநீக்கம் செய்யப்பட்டது குறித்து முன்னாள் UiTM மாணவி கருத்து

பாலியல் துன்புறுத்தலுக்கு ஆளான ஒரு விரிவுரையாளரை உடனடியாக  பணிநீக்கம் செய்துள்ளதாக பல்கலைக்கழகம் அறிவித்ததையடுத்து, முன்னாள் பல்கலைக்கழக டெக்னாலஜி மாரா (UiTM) மாணவி நன்றி தெரிவித்து நிம்மதியடைந்துள்ளார். நான் மிகவும் நிம்மதியாகவும் நன்றியுடனும் இருக்கிறேன். இறுதியாக, எனது பிரார்த்தனைகளுக்கு பதில் கிடைத்தது. என்னுடைய பிரார்த்தனைகள் மட்டுமல்ல, பாதிக்கப்பட்ட பிறருடைய பிரார்த்தனைகளும் கூட என்று ஃபரா அசுயின் அப்துல் ரசாக் தெரிவித்தார்.

நேற்று 23 வயதான ஃபரா, ஒரு வருடத்திற்கு முன்பு தன்னை பாலியல் ரீதியாக துன்புறுத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட விரிவுரையாளர் மீது அதிகாரிகள் நடவடிக்கை எடுக்கவில்லை என்று ஏமாற்றம் தெரிவித்தார். விரிவுரையாளர் தனது தனிப்பட்ட வாழ்க்கையை அம்பலப்படுத்தியதற்காகவும், நிறுவனத்தை அடையாளம் காட்டியதற்காகவும் செப்டம்பர் 6 ஆம் தேதி தனக்கு எதிராக வழக்குத் தாக்கல் செய்த போதிலும், காவல்துறை அல்லது UiTM இலிருந்து எந்த புதுப்பிப்புகளும் தனக்கு வரவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

மேலாண்மை மற்றும் வணிக டிப்ளோமாவில் பட்டம் பெற்ற ஃபரா, விரிவுரையாளரின் குற்றச்சாட்டுகளை மறுத்தார், நெட்டிசன்களால் அவரது அடையாளம் அம்பலமானது என்று கூறினார். வழக்கை “மூடுவதற்கு” RM20,000 நிராகரித்த பிறகு, தன்னை அச்சுறுத்தும் நோக்கத்தில் இந்த வழக்கு போடப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

எப்எம்டியின் நேற்றைய அறிக்கையைத் தொடர்ந்து, UiTM விரிவுரையாளருக்கு எதிரான பாலியல் துன்புறுத்தல் குற்றச்சாட்டுகளை தீவிரமாக எடுத்துக் கொண்டதாகவும், உள் விசாரணை நடத்தியதாகவும் கூறியது. ஒரு அறிக்கையில், விசாரணை மற்றும் உள்ளக விசாரணை நடைமுறைகள் முடிக்கப்பட்டு அதன் ஒழுக்காற்றுக் குழுவால் விவாதிக்கப்பட்ட பின்னர் விரிவுரையாளரின் சேவையை உடனடியாக நிறுத்தியதாக அது கூறியது.

நடந்தது மாணவர்கள் முதல் கல்வியாளர்கள் வரை அனைவருக்கும் பாடமாக இருக்கும் என நம்புவதாக ஃபரா கூறினார். மாணவர்களாகிய நாங்கள், எங்கள் விரிவுரையாளர்கள் எங்களைப் பயிற்றுவிப்பதற்கும் பாதுகாப்பதற்கும் நம்புகிறோம். எங்கள் நம்பிக்கைக்கு துரோகம் செய்து, எங்கள் கல்வியை  பாதுகாப்பற்றதாக மாற்ற வேண்டாம் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here