தொடக்கப் பள்ளி தலைமையாசிரியர்கள், மூத்த உதவியாளர்களுக்கான தரம் அதிகபட்சமாக DG54 ஆக தரம் உயர்த்தப்படும் என்கிறார் பிரதமர்

தொடக்கப் பள்ளி தலைமையாசிரியர்கள் மற்றும் மூத்த உதவியாளர்களுக்கான தரம் அதிகபட்சமாக DG54 ஆக உயர்த்தப்படும் என்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப்  அறிவித்தார். இந்த நடவடிக்கையால், நாடு முழுவதும் உள்ள 2,047 கல்வி சேவை அதிகாரிகள் பயனடைவார்கள் என்றார்.

கிரேடு DG48 (தனிப்பட்டவர் முதல் வைத்திருப்பவர்) உள்ள தலைமை ஆசிரியர்கள், நேர அடிப்படையிலான சிறப்பான அடிப்படையில் DG52 மற்றும் DG54 ஆகிய வகுப்புகளுக்குப் பதவி உயர்வு பெற்றவுடன், தொடக்கப் பள்ளிகளில் மூத்த உதவியாளர்கள் அல்லது சாதாரண ஆசிரியர்களாக மாற வேண்டியதில்லை.

இது தலைமையாசிரியர் மற்றும் முதுநிலை உதவி ஆசிரியர் பதவிகளுக்கான கணிசமான மதிப்பெண்களை மேம்படுத்தும். மேலும் உயர் தரத்திற்கு பதவி உயர்வு பெற்றவர்கள் கிரேடு DG54 வரை அந்த பதவியில் இருக்க உதவும் என்று அவர் கூறினார்.  இன்று பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி உடனான விஷேச கூட்டமொன்றின் போது தேசிய ஆசிரியர் தொழில் சங்கத்தின் (NUTP) உறுப்பினர்களிடம் உரையாற்றும் போதே இவ்வாறு தெரிவித்தார்.

இரண்டு வருட காலத்திற்குள் DG52 ஆக பதவி உயர்வு பெறும் தீபகற்ப மலேசியாவில் உள்ள சுமார் 200 தலைமையாசிரியர்கள், தொடக்கப் பள்ளிகளில் சாதாரண ஆசிரியர்களாகப் பணிபுரிவதன் மூலம் மீண்டும் ‘தரம் இறக்கம்’ செய்யப்படக்கூடும் என்பதால், தங்கள் நிலையை பற்றி கவலைப்பட்டதாக ஊடகங்கள் முன்பு செய்தி வெளியிட்டிருந்தன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here