நஜிப்பின் 100 மில்லியன் அமெரிக்க டாலர் (464 மில்லியன் ரிங்கிட்) நன்கொடை பற்றி Zeti அறிந்திருந்தார்

டத்தோஸ்ரீ நஜிப் அப்துல் ரசாக் 2011 ஆம் ஆண்டில் அரபு சவூதியிலிருந்து 100 மில்லியன் அமெரிக்க டாலர் (RM464 மில்லியன்) நன்கொடையாகப் பெறுவார் என்பதை  முன்னாள் பேங்க் நெகாரா ஆளுநர் டான்ஸ்ரீ ஜெட்டி அக்தர் அஜிஸ்  அறிந்திருந்தார் என்று கோலாலம்பூர் உயர்நீதிமன்றம் இன்று விசாரித்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

AmBank குழுமத்தின் முன்னாள் நிர்வாக இயக்குனர் Cheah Tek Kuang தனது சாட்சி அறிக்கையில், AmBank இல் நஜிப்பிற்கான வங்கிக் கணக்கைத் தொடங்கிய பின்னர், Zetiயைச் சந்தித்ததாக தி மலேசியன் இன்சைட் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது. நஜிப்பைச் சந்தித்த பிறகு, நான் ஜெட்டியைச் சந்திப்பதற்கு ஏற்பாடு செய்தேன்.

நஜிப்பின் கணக்கைத் திறப்பது மற்றும் சவூதி அரேபியாவிலிருந்து வரும் 100 மில்லியன் அமெரிக்க டாலர்கள் குறித்து அவருக்குத் தெரிவிப்பதே சந்திப்பின் நோக்கம்  என்று அவர் கூறினார். Zeti ஐச் சந்திப்பதற்கு முன்பு, கணக்கைத் திறப்பதற்கு உதவுவதற்காக நஜிப்பை கென்னி ஹில்ஸில் உள்ள அவரது இல்லத்திற்குச் சென்றதாக Cheah கூறினார்.

ஜெட்டியுடனான சந்திப்பு விவேகமானதாக இருந்தது என்றும், “இந்த விவகாரம் ரகசியமானது மற்றும் பிரதமரின் நலன்கள் சம்பந்தப்பட்டது என்பதால்” நஜிப்பின் கணக்கை அவர்கள் இருவரும் மட்டுமே விவாதித்தனர் என்றும் Cheah மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here