பாலஸ்தீனியர் கடத்தல் தொடர்பாக 18 பேர் கைது

கோலாலம்பூர், ஜாலான் யாப் குவான் செங்கில் பாலஸ்தீனியர் ஒருவர் கடத்தப்பட்ட வழக்கில் 18 பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர். செப்டம்பர் 28 அன்று இரவு சுமார் 11 மணியளவில் 31 வயதான பாதிக்கப்பட்ட நபர் கடத்தப்பட்டதாக கோலாலம்பூர் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ அஸ்மி அபு காசிம் தெரிவித்தார்.

அவர் அதே நாட்டைச் சேர்ந்த தனது நண்பருடன் பேசிக் கொண்டிருந்தார், அப்போது வெள்ளை நிற டொயோட்டா வெல்ஃபயர் ஒன்று அவர்களுக்கு அருகில் நின்றது. ஒரு நபர் வெளிப்பட்டு, பாதிக்கப்பட்டவரை வாகனத்தில் இழுத்துச் சென்றுள்ளார் என்று அவர் புதன்கிழமை (அக். 5) கோலாலம்பூர் போலீஸ் தலைமையகத்தில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

அவரது நண்பர் செப்டம்பர் 29 அன்று அதிகாலை 1 மணிக்கு டாங் வாங்கி போலீஸ் தலைமையகத்தில் போலீஸ் புகார் செய்தார். பாதிக்கப்பட்டவரைக் கண்டுபிடிக்க KL மற்றும் Dang Wangi போலீஸ் தலைமையகத்தில் இருந்து குழுக்களின் பணிக்குழுவை நாங்கள் உருவாக்கினோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

KL துணை சிஐடி தலைவர் துணை ஆணையர் நஸ்ரி மன்சோர் தலைமையிலான பணிக்குழு, பாதிக்கப்பட்டவரைக் கோல லங்காட்டில் மீட்டு 12 மலேசியர்களையும் ஒரு இந்தோனேசிய நபரையும் செப்டம்பர் 29 அன்று பிற்பகல் கைது செய்ததாக  அஸ்மி கூறினார்.

மேலும் விசாரணையில் அக்டோபர் 3 ஆம் தேதி ஜாலான் அம்பாங்கில் ஒரு ஆணும் பெண்ணும் கைது செய்யப்பட்டனர். மேலும் அக்டோபர் 4 ஆம் தேதி சிலாங்கூரில்  இரண்டு ஆண்கள் மற்றும் ஒரு பெண் கைது செய்யப்பட்டனர். கடத்தலுக்கு மூளையாகச் செயல்பட்டவரை இன்னும் தேடி வருகிறோம் என்றார் அவர்.

தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள சந்தேக நபர்களில் ஏழு பேர் முன் குற்றப் பதிவுகளைக் கொண்டிருந்தனர். அவர்களில் நான்கு பேர் சயாபு உட்கொண்டிருந்தது உறுதி செய்யப்பட்டது. 21 வயதுக்கும் 42 வயதுக்கும் இடைப்பட்டவர்கள் மேலதிக விசாரணைகளுக்காக விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

சம்பவம் நடந்து பல மணி நேரங்களுக்குப் பிறகு கைது செய்யப்பட்டதால், கடத்தல்காரர்கள் மீட்கும் தொகையைக் கோருவதற்கு கூட அவர்களுக்கு நேரமில்லை என்று போலீசார் நம்புவதாக அஸ்மி கூறினார். இருப்பினும், கடத்தலுக்கான நோக்கம் குறித்து நாங்கள் இன்னும் விசாரித்து வருகிறோம்.

பாதிக்கப்பட்டவர் செப்., 21ல், நெகிரி செம்பிலானில் படிக்கும், தன் 38 வயது நண்பரைப் பார்க்க வந்த சுற்றுலாப் பயணி. அவர்ன்செப்., 4ல், மலேசியா வந்துள்ளார் என்றார். கடத்தல் சட்டம் 1961 பிரிவு 3(1)ன் கீழ் வழக்கு வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here