புகாயா இடைத்தேர்தலை GE15 இன் போது நடத்துங்கள் என்கிறது வாரிசான்

கோத்தா கினபாலு, சபாவில் உள்ள புகாயா மாநில இடைத்தேர்தலை 15ஆவது பொதுத் தேர்தலுடன் (GE15) ஒன்றாக நடத்த வேண்டும் என்று பார்ட்டி வாரிசன் (வாரிசான்) தலைவர் டத்தோஸ்ரீ முகமட் ஷாஃபி அப்டால் பரிந்துரைத்துள்ளார். இதனால் இடைத்தேர்தல் நடத்துவதில் செலவு மிச்சமாகும் என்றார். பத்து சாபி (நாடாளுமன்றத் தொகுதி) உட்பட பல வருங்கால வேட்பாளர்களை நாங்கள் அடையாளம் கண்டுள்ளோம். இடைத்தேர்தலுக்கு நாங்கள் தயாராக இருக்கிறோம் என்று அவர் இன்று செய்தியாளர் சந்திப்பில் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், செம்போர்னா நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான முகமட் ஷாஃபி, புகாயாவில் உள்ள காலியிடத்தை நிரப்ப தேர்தல் தேதிகளை நிர்ணயிப்பது தேர்தல் ஆணையத்தின் கையில் உள்ளது என்றார். புகாயாவின் பிரதிநிதியான வாரிசனின் மனிஸ் முகா முகமட் தாரா, நவம்பர் 17, 2020 அன்று சிறுநீரக நோயால் இறந்ததை அடுத்து, புகாயா இருக்கை காலியானது.

கடந்த வியாழனன்று மாமன்னர் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாதுதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷா ஆறு கோவிட்-19 அவசரச் சட்டங்கள் மற்றும் அறிவிப்புகளை ரத்து செய்தார். இது பத்து சாபி மற்றும் கெரிக் நாடாளுமன்றத் தொகுதிகளுக்கும் புகாயா மாநிலத்திற்கும் இடைத்தேர்தல் நடத்தப்படுவதைத் தடுத்தது.  2023 பட்ஜெட்டில், நாட்டின் வரலாற்றிலேயே இது மிகப்பெரியது என்றாலும், சபாவுக்கான RM6.3 பில்லியன் ஒதுக்கீடு போதுமானதாக இல்லை. குறிப்பாக வளர்ச்சிச் செலவினங்களின் அடிப்படையில் Mohd Shafie கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here