பினாங்கு சட்டமன்றம் கலைப்பது தொடர்பில் எந்த முடிவும் இன்னும் எட்டவில்லை

பினாங்கு மாநில சட்டசபையை கலைப்பது குறித்து டிஏபி கட்சியில் இன்னும் உடன்பாடு ஏற்படவில்லை என்று டிஏபி பொதுச்செயலாளர் லோக் சியூ ஃபூக் கூறுகிறார்.

நேற்றிரவு இரண்டு மணிநேரக் கூட்டத்திற்குப் பிறகு டிஏபி இந்த விஷயத்தில் முடிவு செய்ததா என்று கேட்டதற்கு, “எந்த முடிவும் எடுக்கப்படவில்லை” என்று அவர் கூறினார். மன்னிக்கவும், இன்றிரவு எங்களிடம் எந்த அறிவிப்பும் இல்லை என்று அவர் டிஏபி தலைமையகத்தை விட்டு வெளியேறினார்.

டிஏபி தலைவர் லிம் குவான் எங், துணைத் தலைவர் கோபிந்த் சிங் தியோ மற்றும் துணை தேசியத் தலைவர் தெரசா கோக் ஆகியோர் கூட்டத்தில் இருந்து வெளியேறியதைக் காண முடிந்தது.

பினாங்கில் ஒரே நேரத்தில் நாடாளுமன்ற மற்றும் மாநிலத் தேர்தல்களை நடத்த பக்காத்தான் ஹராப்பான் தயாராக இருக்க வேண்டும் என்று லிம் நேற்று கூறினார். தேர்தல்கள் தனித்தனியாக நடத்தப்பட்டால் குறைந்த வாக்குப்பதிவு சாத்தியமாகும்.

முதல்வர் சவ் கோன் இயோவும் ஒரே நேரத்தில் தேர்தல் நடத்த விரும்புவதாகக் கூறினார். பினாங்கு டிஏபி கட்சியின் உயர்மட்ட தலைமை செவ்வாயன்று கூடியபோது தனது வழக்கை ஆதரிப்பதற்காக தனது “சிறந்த வாதத்தை” வழங்கியதாக அவர் கூறினார்.

முன்னதாக, PH கட்டுப்பாட்டில் உள்ள மூன்று மாநிலங்களான – பினாங்கு, சிலாங்கூர் மற்றும் நெகிரி செம்பிலான் – கூட்டாட்சி தேர்தல்களுடன் ஒரே நேரத்தில் தேர்தலை நடத்த வேண்டுமா என்பதில் DAP மற்றும் PKR முரண்பட்டதாக எப்ஃஎம்டி தெரிவித்தது.

செவ்வாயன்று, சிலாங்கூர் மந்திரி பெசார் அமிருதின் ஷாரி, சுல்தான் ஷராபுதீன் இத்ரிஸ் ஷா மாநில அரசாங்கம் அதன் முழு காலத்தை முடிக்க விரும்புவதாக கூறினார்.

இருப்பினும், சுல்தானின் தனிச் செயலாளர் முனிர் பானி, பிகேஆர் துணைத் தலைவரான அமிருதின், அக்டோபர் 11ஆம் தேதி தனது சந்திப்பு கூட்டத்தின் போது, ​​மாநிலச் சட்டமன்றத்தைக் கலைக்க அரச அனுமதியைப் பெறவில்லை என்று நேற்று தெளிவுபடுத்தினார்.

நெகிரி செம்பிலான் அதன் மாநிலத் தேர்தலை அடுத்த ஆண்டு நடத்தும் என்று அறிவித்துள்ளது, இருப்பினும் அது PH தலைவர் மன்ற முடிவுக்காக காத்திருக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here