இஸ்ரேலிய பிரஜை செயிண்ட் கிட்ஸ் மற்றும் நெவிஸ் பாஸ்போர்ட்டில் மலேசியாவிற்குள் நுழைந்தார்

 இஸ்ரேலிய குடிமகன் ஒருவர் அக்டோபர் 15 அன்று செயின்ட் கிட்ஸ் மற்றும் நெவிஸ் பாஸ்போர்ட்டைப் பயன்படுத்தி மலேசியாவிற்குள் நுழைந்தார் என்று குடிவரவுத் துறையின் இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோஸ்ரீ கைருல் டிசைமி டாட் கூறினார்.

நாஸ் டெய்லி அல்லது அவரது இயற்பெயரான நுசீர் யாசின் என்ற பெயரில் செல்லும் நபர், இஸ்ரேல் மற்றும் கரீபியன் நாடான செயிண்ட் கிட்ஸ் மற்றும் நெவிஸ் ஆகிய இரண்டு குடியுரிமைகளை பெற்றிருப்பதாக கைருல் டிசைமி விளக்கினார்.

தனிநபர் அதே கடவுச்சீட்டைப் (Saint Kitts and Nevis) பயன்படுத்தி மலேசியாவிற்குள் நுழைந்து வெளியேறினார் மற்றும் இஸ்ரேலிய கடவுச்சீட்டைப் பயன்படுத்தி சிங்கப்பூருக்குள் நுழைந்ததாக அறியப்படுகிறது.

அவர் (தனிநபர்) குடிவரவு விதிமுறைகளின் கீழ் எந்த குற்றமும் செய்யவில்லை, எனவே அவர் செயின்ட் கிட்ஸ் மற்றும் நெவிஸ் பாஸ்போர்ட்டைப் பயன்படுத்தி சுற்றுலா விசாவில் (நாட்டிற்கு) நுழைய அனுமதி வழங்கப்பட்டது என்று அவர் 3P (Penempatan) இல் கலந்துகொண்ட பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். Penempatan, (Pekerjaan dan Pendapatan) திட்டம் அல்லது வேலை வாய்ப்பு, வேலைவாய்ப்பு மற்றும் வருமானம் திட்டம், சிறைத்துறையால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டது.

இந்த திட்டத்தை உள்துறை அமைச்சகத்தின் (KDN) பொதுச்செயலாளர் டத்தோஸ்ரீ வான் அகமட் தஹ்லான் அப்துல் அஜீஸ் புசாட் ரெயின்டெக்ராசி பெங்குனி (பிஆர்பி) மாண்டினில் தொடங்கி வைத்தார். இதில் சிறைத்துறை இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோ நோர்டின் முகமதுவும் கலந்து கொண்டார்.

இஸ்ரேலிய குடிமகன் நாஸ் டெய்லி நாட்டிற்குள் நுழைவது தொடர்பான டிக்டோக்கில் வைரலான வீடியோ குறித்து கைருல் டிசைமி கூறினார்: “உண்மையில், அவர் இஸ்ரேலிய பாஸ்போர்ட்டைப் பயன்படுத்தவில்லை என்றால், அவர் மலேசியாவாக நாட்டிற்குள் நுழைய அனுமதிக்கப்பட மாட்டார். இஸ்ரேலுடன் இராஜதந்திர உறவுகளை கொண்டிருக்கவில்லை.

இதற்கிடையில், வான் அஹ்மட் டஹ்லான் 3P திட்டம் குறிப்பாக வெளிநாட்டு கைதிகளுக்கு வேலைவாய்ப்புக்காக PRP இன் கீழ் வைக்கப்படும் என்று கூறினார். வேலையின் மூலம் கிடைக்கும் வருமானம் வெளிநாட்டு கைதிகளின் அன்றாட தேவைகளை பூர்த்தி செய்வதற்கும், பின்னர் அவர்கள் சொந்த நாட்டிற்கு திருப்பி அனுப்புவதற்கும் பயன்படுத்தப்படும் என்றார்.

இந்த திட்டம் 16 இந்தோனேசிய கைதிகளுக்கான பைலட் திட்ட அடிப்படையில் ஜூலை மாதம் தொடங்கியது. தற்போது சிறையில் உள்ள வெளிநாட்டு கைதிகளின் எண்ணிக்கை கிட்டத்தட்ட 12,000. அந்த வெளிநாட்டு கைதிகளுக்கு, அவர்கள் தங்கள் சொந்த நாட்டிற்கு விரைவாக திரும்புவதற்கு உதவக்கூடிய திறன்களையும் வருமானத்தையும் பெறுவார்கள் மற்றும் குடியேற்றம் (அதிகாரிகள்) மூலம் தடுப்புக்காவலில் செல்ல வேண்டிய அவசியமில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

சிறைச்சாலைகள் மற்றும் குடிவரவுத் தடுப்புக் கிடங்குகளில் நெரிசலைக் குறைப்பது உட்பட அனைத்துத் தரப்பினரின் மீதும் இந்த சினெர்ஜி நேர்மறையான தாக்கத்தை ஏற்படுத்துவதாக வான் அஹ்மத் டஹ்லான் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here