சூடான எண்ணெய், சிகரெட் துண்டுகள் பெல்லாவின் காயங்களுக்கு காரணமாக இருக்கலாம் என்று நீதிமன்றத்தில் தெரிவிக்கப்பட்டது

 டவுன் சிண்ட்ரோம் நோயால் பாதிக்கப்பட்ட பதின்ம வயது பெண்ணான பெல்லாவுக்கு ஏற்பட்ட காயங்கள் விபத்தினாலோ அல்லது அவளது சொந்தச் செயலாலோ அல்ல, ஆனால் சந்தேகத்திற்குரிய துன்புறுத்தலால் ஏற்பட்ட காயங்கள் என்று மூத்த விசாரணை அதிகாரி ஒருவர் செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

கோலாலம்பூர் காவல்துறை தலைமையகத்தின் பாலியல், பெண்கள் மற்றும் குழந்தைகள் விசாரணைப் பிரிவைச் சேர்ந்த (டி11) ரோஹைனி பஹரோம், பெல்லாவுக்கு சிகிச்சை அளித்த கோலாலம்பூர் மருத்துவமனையின் (எச்.கே.எல்) இரு மருத்துவர்களான டாக்டர் நிஜாம் மாலிக் பாலி முகமது மற்றும் டாக்டர் நிஜாம் மாலிக் பாலி முகமது, டாக்டர் சேஷாத்ரி ஸ்ரீதர் ஆகியோரிடமிருந்து பெறப்பட்ட அறிக்கைகளின் அடிப்படையில் இது கூறப்பட்டது.

“குழந்தை மருத்துவர் நிஜாம் மாலிக் தனது அறிக்கையில், பெல்லாவை பரிசோதித்தபோது, ​​பாதிக்கப்பட்டவரின் உடலில் புதிய மற்றும் பழைய தழும்புகளின் தடயங்கள் இருப்பதாகவும், காயங்கள் விபத்தினால் ஏற்பட்டவை அல்ல, ஆனால் துன்புறுத்தல் என்று சந்தேகிக்கப்படுவதாக அவர்  கூறினார்.

13 வயது சிறுமியை புறக்கணித்து துன்புறுத்தியதாக   குற்றம் சாட்டப்பட்ட ரூமா போண்டா நிறுவனர் சித்தி பைனுன் அஹ்த் ரசாலியின் விசாரணையில், துணை அரசு வழக்கறிஞர் நோர் அசிசா முகமது தலைமை விசாரணையின் போது 20ஆவது அரசு தரப்பு சாட்சி இவ்வாறு கூறினார்.

பாதிக்கப்பட்டவரின் உடலில் பல புதிய மற்றும் பழைய தழும்புகள் மற்றும் புதிய தோல் வளர்வதையும் ஷேஷாத்ரி கண்டுபிடித்ததாக ரோஹைனி கூறினார். சூடான எண்ணெய், தண்ணீர் மற்றும் சூடான பொருட்கள் அல்லது சிகரெட் துண்டுகள் போன்ற சூடான கூறுகளால் காயங்கள் ஏற்பட்டதாகவும் ஷேஷாத்ரி கூறினார். பெல்லாவின் காயங்கள் ஒரு விபத்தினாலோ அல்லது அவளது சொந்த செயல்களினாலோ ஏற்படவில்லை. மேலும் காயங்கள் நீண்ட காலத்திற்கு முன் ஏற்பட்டுள்ளன என்று சாட்சி கூறினார்.

மனநல மருத்துவர் டாக்டர் வான் அசிகின் வான் அஸ்லான் தனது அறிக்கையில், பெல்லா டவுன் சிண்ட்ரோம் உள்ள குழந்தை என்றும், அவருக்கு மனநலப் பிரச்சனைகள் இல்லை என்றும் அவர்  திக்கி திக்கி பேச முடியும் என்றும் ரோஹைனி கூறினார்.

Siti Bainun இன் வழக்கறிஞர் முகமது ஃபர்ஹான் Maaruf இன் கேள்விக்கு பதிலளித்த சாட்சி, பெல்லாவின் காயங்கள் ஒரு விபத்தினால் ஏற்பட்டவை அல்ல, ஆனால் சந்தேகத்திற்குரிய துன்புறுத்தலால் ஏற்பட்டவை என்று கூறினார். பெல்லாவுக்கு சிகிச்சை அளித்த மருத்துவ நிபுணர்களின் சாட்சியங்களின் அடிப்படையில் இது நடந்ததாக அவர் கூறினார்.

பெல்லா தவறாக நடத்தப்பட்டதாக  விசாரணையில் கண்டறியப்பட்டது என்று சாட்சி கூறினார், விசாரணை ஒரு பக்கச்சார்பானது என்ற வழக்கறிஞரின் கூற்றையும் மறுத்தார்.

30 வயதான Siti Bainun, பெல்லாவைப் புறக்கணித்தது மற்றும்  துன்புறுத்தல் செய்ததாக இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்கிறார், இதனால் பாதிக்கப்பட்டவர் உடல் காயங்களுக்கு ஆளானார்.

பிப்ரவரி மற்றும் ஜூன் 2021 க்கு இடையில், இங்குள்ள வங்சா மாஜூவில் உள்ள ஒரு குடியிருப்பில் குற்றத்தைச் செய்ததாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. நீதிபதி இஸ்ரலிசம் சனுசி முன் விசாரணை அக்டோபர் 26ஆம் தேதி தொடர்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here