மக்களின் கஷ்டத்தை அறிய கடவுள் என்னை சிறைக்கு அனுப்பினார் என்கிறார் அன்வார்

சிறையில் இருந்த அனுபவம் மக்களின் அவலம் குறித்து அறிய  கண்கள் திறந்ததால், கடவுள் தன்னை ஏன் இரண்டு முறை சிறைக்கு அனுப்பினார் என்று தான் கேள்வி கேட்கவில்லை என்று பிகேஆர் தலைவர் அன்வார் இப்ராஹிம் கூறுகிறார்.

பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) தலைவர் மேலும் கூறுகையில், அவர் சிறையில் இருந்தபோது, ​​”சிலரைப் போலல்லாமல்” சிறப்பு கோரிக்கைகள் எதையும் முன்வைக்கவில்லை, மேலும் சிறையில் அடைக்கப்பட்ட மற்றவர்கள் தாங்கிய போராட்டங்களைப் புரிந்துகொள்வதற்காக அவரது அவலநிலையை ஏற்றுக்கொண்டார்.

அவர்கள் ஏன் சிறையில் இருந்தார்கள், அவர்கள் ஏன் நல்ல கல்வியைப் பெறவில்லை. அவர்களது குடும்பங்கள் ஏன் பயங்கரமான சூழ்நிலையை அனுபவித்தன என்று கிள்ளானில் நடந்த தீபாவளி நிகழ்வில் அவர் ஒரு உரையில் கூறினார்.

அன்வாருக்கு ஏப்ரல் 1999 இல் ஊழலுக்காக ஆறு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. மேலும் ஆகஸ்ட் 2000 இல் ஓடின உறவில் ஈடுபட்டார் என மேலும் ஒன்பது ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டது.

பிப்ரவரி 2015 இல், ஓரின உறவு 2 வழக்கில் அவரது தண்டனை பெடரல் நீதிமன்றத்தால் உறுதிசெய்யப்பட்ட பின்னர் அவர் மீண்டும் சிறைக்குச் சென்றார். மே 2018 இல் 14 வது பொதுத் தேர்தலில் (GE14) PH இன் வெற்றியைத் தொடர்ந்து அரச மன்னிப்பைப் பெறுவதற்கு முன்பு அவர் மூன்று ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அனுபவித்தார்.

சுங்கை பூலோ சிறையில் இருந்த காலத்தை நினைவுகூர்ந்த அன்வார், அங்குள்ள கைதிகளில் பெரும்பான்மையானவர்கள் ஏழை மலாய்க்காரர்கள் என்று கூறினார். இருப்பினும் பல இந்தியர்களும் இருந்தனர்.

ஒட்டுமொத்தமாக, மக்கள் தொகையுடன் ஒப்பிடுகையில், சிறைகளில் உள்ள இந்தியர்களின் விகிதம் மிக அதிகமாக உள்ளது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

முன்னாள் போர்ட்டிக்சன் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் தீபகற்ப மலேசியாவில் உள்ள ஏழைகள் இந்திய இனத்தவர்கள் என்று கூறினார். இருப்பினும் மலாய்க்காரர்கள் வறுமைக் கோட்டிற்கு கீழே உள்ளவர்கள் என வகைப்படுத்தப்பட்டவர்களில் பெரும்பான்மையாக உள்ளனர்.

எண்ணிக்கையில், ஏழை இந்தியர்கள் குறைவாகவே உள்ளனர் (நாட்டில் இந்திய மக்கள்). இருப்பினும், ஒப்பீட்டளவில், ஏழைகளில், அவர்கள் மிகவும் ஏழ்மையானவர்கள் என்று அன்வார் கூறினார். அரசாங்கத்தின் பொருளாதார திட்டமிடல் பிரிவு மற்றும் கசானா ஆராய்ச்சி நிறுவனம் ஆகியவற்றின் புள்ளிவிவரங்களை மேற்கோள் காட்டி.

ஆயினும்கூட, நாடு முழுவதும் உள்ள மலேசியர்கள் பொருளாதாரச் சூழலுடன் போராடி வருகின்றனர். தீபகற்பத்தில் உள்ள பெரும்பான்மையான மலாய்க்காரர்கள் B40 பிரிவின் கீழ் வருகிறார்கள், அதே நேரத்தில் சபா மற்றும் சரவாக்கில் உள்ள பழங்குடி சமூகங்கள் தங்கள் சொந்த பிரச்சினைகளை எதிர்கொண்டனர்.

மஇகாவின் தேர்தல் அறிக்கை எதிர்க்கட்சிகளை விட இந்திய சமூகத்திற்கு அதிகம் உறுதியளிக்கிறது என்ற உணர்வுகளையும் அன்வார் நிராகரித்தார். PH இன் அறிக்கை இனத்தை மையமாகக் கொண்டிருக்காது என்று கூறினார்.

நீங்கள் மலாய், சீனர், இந்தியர், இபான் அல்லது கடசான் என எதுவாக இருந்தாலும், நீங்கள் கடுமையான வறுமையை எதிர்கொண்டால் நாங்கள் உங்களுக்கு உதவ வேண்டும். உங்கள் இனத்தைப் பொருட்படுத்தாமல் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here