மூடா தலைவர் சையது சாதிக் தனது வாதத்தை முன்வைக்க உயர்நீதிமன்றம் உத்தரவு

நம்பிக்கை மீறல் குற்றம் (CBT), சொத்துக்களை முறைகேடு செய்தல் மற்றும் பணமோசடி செய்தல் ஆகிய குற்றச்சாட்டில் சையது சாதிக் சையத் அப்துல் ரஹ்மான் தனது வாதத்தை முன்வைக்க உயர்நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது.

மூடா தலைவர் மற்றும் முன்னாள் இளைஞர் மற்றும் விளையாட்டுத்துறை அமைச்சருக்கு எதிராக அரசு தரப்பு முதன்மையான வழக்கை நிறுவியுள்ளதாக நீதிபதி அசார் அப்துல் ஹமீட் தெரிவித்தார்.

மார்ச் 6, 2020 அன்று ஜாலான் ஸ்டெசன் சென்ட்ரல் 2 இல் உள்ள CIMB வங்கி Bhd இல் 1 மில்லியன் ரிங்கிட் CBT கமிஷனில் பெர்சத்து இளைஞர் பிரிவின் முன்னாள் உதவிப் பொருளாளர் ரஃபிக் ஹக்கீமுக்கு உதவியதாக 29 வயதான சையத் சாதிக் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது.

அப்போதைய பெர்சத்து இளைஞர் தலைவராக இருந்த சையத் சாதிக்கிடம் அதன் நிதியைக் கட்டுப்படுத்தும் பொறுப்பு ஒப்படைக்கப்பட்டது.

ஏப்ரல் 8 மற்றும் ஏப்ரல் 21, 2018 க்கு இடையில்  தாமான் பாண்டன் ஜெயாவில் உள்ள மலாயன் பேங்கிங் பிஹெச்டியில் ரஃபீக் பணத்தை அப்புறப்படுத்தியதன் மூலம் அர்மடா பூமி பெர்சத்து எண்டர்பிரைசிற்கு சொந்தமான வங்கிக் கணக்கிலிருந்து RM120,000 தவறாகப் பயன்படுத்தியதாகவும் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது.

முன்னாள் மூவார் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் மீது இரண்டு முறை பணமோசடி செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. தலா RM50,000 இரண்டு பரிவர்த்தனைகள், சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளில் இருந்து கிடைத்ததாக நம்பப்படுகிறது, இது அவரது ஜோகூர் பாரு, மேபேங்க் இஸ்லாமிய பெர்ஹாட் கணக்கிலிருந்து ஜூன் 16 மற்றும் 19, 2018 அன்று தாமான் பெர்லிங்கில் உள்ள ஒரு வங்கியில் உள்ள அவரது அமானா சஹாம் பூமிபுத்ரா கணக்கிற்கு மாற்றப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here