பிஎஸ்எம், மூடாவுக்கு தொகுதி வழங்குவது குறித்து பிகேஆர் இன்னும் முடிவு செய்யவில்லை

பொதுத் தேர்தலில் (ஜிஇ 15) சுங்கை சிப்புட், தாப்பா மற்றும் செம்ப்ரோங் இடங்களை பார்ட்டி சோசியலிஸ் மலேசியா (PSM) மற்றும் மூடாவுக்கு விட்டுக் கொடுப்பதா என்பது குறித்து பிகேஆர் இன்னும் முடிவு செய்யவில்லை என்று பிகேஆர் துணைத் தலைவர் ரஃபிஸி ரம்லி கூறினார்.

இந்த இடங்கள் பிகேஆருக்கு ஒதுக்கப்பட்டுள்ளன. ஆனால் இது மூடா அல்லது PSM ஆல் கொடியிடப்பட்டதால், அடுத்த சில நாட்களில் இறுதி முடிவை எடுப்பதற்கு முன் நாங்கள் கூடுதல் பேச்சுவார்த்தைகளை மேற்கொள்வோம் என்று பிகேஆரின் பட்டியல் அறிவிக்கப்பட்டதைத் தொடர்ந்து நேற்று இரவு செய்தியாளர்களிடம் அவர் கூறினார். அம்பாங்கில் நடந்த கட்சி நிகழ்ச்சியில் 72 நாடாளுமன்ற வேட்பாளர்கள் பெயர்கள் அறிவித்தது.

PSM சமீபத்தில் பக்காத்தான் ஹராப்பானிடம் (PH) சுங்கை சிப்புட் தொகுதியையும், பொதுத் தேர்தலுக்கு முன்னதாக குறிப்பிடப்படாத இரண்டு மாநில இடங்களையும் கேட்டது. PSM ஆனது முறையாக PH இல் ஒரு கூறு கட்சியாக சேர விரும்பவில்லை மற்றும் GE15 க்கான தேர்தல் ஒப்பந்தத்தை மட்டுமே நாடியது.

PSM தலைவர் டாக்டர் மைக்கேல் ஜெயக்குமார் தேவராஜ் 2008 முதல் 2018 வரை இரண்டு முறை சுங்கை சிப்புட் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக இருந்தார். ஆனால் கடந்த பொதுத் தேர்தலில் (ஜிஇ14) 2018 இல் பிகேஆரின் எஸ் கேசவனிடம் தோல்வியடைந்தார்.

மறுபுறம், Muda, அது எந்த இடங்களுக்குப் பிறகு இருந்தது என்பதை இன்னும் பகிரங்கமாகக் குறிப்பிடவில்லை. ஆனால் PH இன் பிரதமர் வேட்பாளருக்கு கட்சியின் ஆதரவு உட்பட, அவர்களின் தேர்தல் உடன்படிக்கைக்கான PH இன் மூன்று நிபந்தனைகளுக்கு ஒப்புக்கொண்டது. மற்ற இரண்டு நிபந்தனைகள் என்னவென்றால், எந்தக் கட்சியும் அந்தந்த பதவியில் இருப்பவர்கள் வகிக்கும் ஆசனங்களில் போட்டியிடக் கோராது. மற்ற கட்சிகளுடன் இணைந்து செயல்பட வேண்டுமானால் மூடா PH தலைவர்  மன்ற அனுமதியைப் பெற வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here