பக்காத்தானின் வீழ்ச்சிக்கு அன்வார் மீது ஷாஃபி குற்றம் சாட்டுகிறார்

2020இல் பக்காத்தான் ஹராப்பான் அரசாங்கத்தின் வீழ்ச்சிக்கு எதிர்க்கட்சித் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் மீது குற்றம் சாட்டியுள்ளார் டத்தோஸ்ரீ முகமட் ஷாஃபி அப்டால். 14ஆவது பொதுத் தேர்தலில் எதிர்க்கட்சிகள் பக்காத்தான் பதாகையின் கீழ் இணைந்து தேசிய  முன்னணியை தோற்கடித்து, நாட்டில் சீர்திருத்தத்திற்கான அவநம்பிக்கை அலையை கொண்டு வந்ததாக  வாரிசான் கட்சி தலைவர் கூறினார்.

வெளிநாட்டில் இருந்த பல வாக்காளர்கள் வாக்களிப்பதற்காக திரும்ப விமான டிக்கெட்டுகளுக்கு பணம் செலுத்தினர். அந்த நேரத்தில் நிறைய நம்பிக்கை இருந்தது, ஆனால் தேர்தலுக்குப் பிறகு, எந்த சீர்திருத்தமும் இல்லை என்று அவர் வியாழன் (நவம்பர் 3) வாரிசன் வேட்பாளர்களை அறிவிக்கும் முன் தனது உரையின் போது கூறினார்.

அவர்களின் சொந்த “பேராசை” மற்றும் அதிகாரத்திற்கான பசி மட்டுமே சீர்திருத்தம் என்று ஷாஃபி கூறினார். அன்வார் சிறையில் இருந்தபோது பக்காத்தான் வெற்றி பெற்றதாகவும், பின்னர் அவர் வெளியே வந்ததும் பக்காத்தான் தோற்கத் தொடங்கியதாகவும் அவர் கூறினார். அந்த நேரத்தில், துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமட் எதிர்க்கட்சி கூட்டணியில் இருந்தார். ஆனால் பக்காத்தான் அவர்கள் முன்னாள் பிரதமரை அகற்றுவதற்கு தங்களுக்கு இருந்ததை மனமுவந்து தியாகம் செய்ததாக அவர் கூறினார்.

(டத்தோஸ்ரீ டாக்டர்) வான் அசிஸா (வான் இஸ்மாயில்) தனது பதவியை (டிபிஎம் ஆக) இழந்தார். லிம் குவான் எங் தனது வேலையை இழந்தார்.  மேலும் பலர் என்று ஷாஃபி கூறினார். டாக்டர் மகாதீர் பிரதமராக நீடிக்கக்கூடாது என்பதற்காக பக்காத்தான் அனைத்தையும் பணயம் வைக்கத் தயாராக இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

உங்கள் பேராசைக்காக நீங்கள் ஒரு கூட்டணியை அழித்துவிட்டு, டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப்பை (அம்னோ) பிரதமராக்குவதற்கு ஆதரவாக ஒரு குறிப்பாணையில் கையெழுத்திட்டீர்கள். நம் மனதில் தெளிவு எங்கே இருக்கிறது? அவர் கேட்டார்.

ஷாஃபி, வாரிசனைப் பொறுத்தவரை, கட்சிக்கு பிரதமர் அல்லது துணைப் பிரதமர் பதவியைப் பற்றி பைத்தியம் இல்லை, மாறாக அவர்கள் மலேசியா ஒப்பந்தம் 1963 (MA63) இன் கீழ் மாநில உரிமைகளை திரும்பப் பெற விரும்பினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here