பெர்லிஸ் மந்திரி பெசார் அஸ்லானின் முன்னாள் மனைவி RM15 மில்லியன் கேட்டு ஜீவனாம்ச வழக்கு

பெர்லிஸ் மந்திரி பெசார் அஸ்லான் மேனின் முன்னாள் மனைவி ஷா ஆலமில் உள்ள ஷரியா உயர் நீதிமன்றத்தில்  RM15 மில்லியன் மற்றும் RM344,250 ஜீவனாம்சத்திற்கான தொகை கோரி மனு தாக்கல் செய்துள்ளார்.

40 வயதான சோவா அலி, விவாகரத்துக்கான நியாயமான காரணங்கள் எதுவும் வழங்கப்படவில்லை என்றும், ஷரியா நீதிமன்றத்தில் அஸ்லான் அனுமதி பெறவில்லை என்றும் கூறியதால், RM15 மில்லியன் கோரிக்கை வைக்கப்பட்டது.

உலு லங்காட்டில் உள்ள கீழ் ஷரியா நீதிமன்றத்தில் முன் அனுமதியின்றி விவாகரத்து செய்ததற்காக தனது முன்னாள் கணவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட உள்ளதாக சோவா கூறினார். அஸ்லானுடனான தனது திருமணத்தில் கஷ்டங்களைச் சகித்துக்கொண்டதாகவும், “பின்னர் ஒரு விருப்பத்தின் பேரில்” விவாகரத்து செய்யப்படுவதாகவும் அவர் கூறினார்.

 “சில காலகட்டங்களில்” அஸ்லானிடம் இருந்து நிதி உதவி பெறவில்லை எனக் கூறப்பட்டதால், “தாமதமான” ஜீவனாம்சமாக RM300,000 க்கும் மேல் கோருவதாகவும் சோவா கூறினார்.

டிசம்பர் 15 ஆம் தேதி ஷா ஆலமில் உள்ள ஷரியா உயர் நீதிமன்றத்தில் இந்த விவகாரம் மத்தியஸ்தம் செய்யப்பட்டுள்ளதாக அவர் கூறினார். அதே நீதிமன்றம் அஸ்லான் வசிக்கும் பெர்லிஸில் சம்மன் அனுப்ப அனுமதித்துள்ளதாக அவர் கூறினார்.

அவர்களது திருமணத்தின் போது நாடு மற்றும் வெளிநாடுகளில் வாங்கிய சொத்துக்களுக்கு உரிமை கோர மேலும் இரண்டு வழக்குகளை தாக்கல் செய்ய திட்டமிட்டுள்ளதாகவும், ஜீவனாம்சம் அல்லது பராமரிப்பு கொடுப்பனவுகளை கோருவதற்கு மற்றொரு வழக்கு தொடரப்படுவதாகவும் சோவா கூறினார்.

இந்தோனேசியரான சோவா, 63 வயதான அஸ்லானை மார்ச் 21, 2010 அன்று திருமணம் செய்து கொண்டார். மேலும் அவர்கள் 12 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு ஆகஸ்ட் 25 அன்று விவாகரத்து செய்தனர். மேற்கூறிய வழக்குகளில் சோவாவின் சார்பாக சியாரி வழக்கறிஞர்கள் ஜைனுல் ரிஜால் அபு பக்கர் மற்றும் ஷபிக் இப்ராஹிம் ஆகியோர் ஆஜராகுவார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here