அல்தான்துயாவின் குடும்பத்தின் 100 மில்லியன் ரிங்கிட் வழக்கை டிசம்பர் 16 அன்று உயர்நீதிமன்றம் முடிவு செய்யும்

ஷா ஆலம்: 2006ல் மங்கோலிய மாடல் அழகி அல்தான்துயா ஷாரிபுவின் மரணம் தொடர்பாக அவரது குடும்பத்தினர் தாக்கல் செய்த RM100 மில்லியன் வழக்கை டிசம்பர் 16ஆம் தேதிக்குள் முடிவு செய்ய உயர்நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது.

குடும்பத்தின் வழக்கறிஞர் சங்கீத் கவுர் தியோ, பெர்னாமா தொடர்பு கொள்ளப்பட்டபோது, இப்போது மேல்முறையீட்டு நீதிமன்ற நீதிபதியாக இருக்கும் டத்தோ வசீர் ஆலம் மைடின் மீரா, ஆன்லைன் (ஜூம்) நடவடிக்கைகள் மூலம் முடிவை வழங்குவார் என்று கூறினார்.

முடிவு அக்டோபர் 19 அன்று வழங்கப்பட வேண்டும், இருப்பினும், நீதிமன்றம் அதை ஒத்திவைத்தது. புதிய தேதி (முடிவுக்கான) டிசம்பர் 16 என்று அவர் கூறினார்.

அல்தான்துயாவின் தந்தை டாக்டர் ஷாரிபு சேதேவ், அவரது தாயார் அல்டன்செட்செக் சஞ்சா மற்றும் இறந்தவரின் இரு மகன்களான முங்குன்ஷாகை பயார்ஜர்கல் மற்றும் அல்டன்ஷாகாய் முன்க்துல்கா ஆகியோர் ஜூன் 4, 2007 அன்று மாடலின் மரணம் தங்களுக்கு மன உளைச்சல் மற்றும் மன அதிர்ச்சியை ஏற்படுத்தியதாகக் கூறி வழக்குத் தொடர்ந்தனர். இழப்பீடு மற்றும் முன்மாதிரியான மற்றும் மோசமான சேதங்களை கோரியது.

சிறப்பு நடவடிக்கைப் பிரிவின் (UTK), தலைமை ஆய்வாளர் அசிலா ஹத்ரி, கார்ப்ரல் சிருல் அசார் உமர், அரசியல் ஆய்வாளர் அப்துல் ரசாக் பகிண்டா மற்றும் மலேசிய அரசாங்கம் ஆகிய இருவரை பிரதிவாதிகளாக அவர்கள் பெயரிட்டனர்.

இருப்பினும், அல்தன்ஷாகாயின் பெயர் 2017 இல் இறந்தபோது வாதிகளின் பட்டியலில் இருந்து நீக்கப்பட்டது. 2019 இல் தொடங்கிய விசாரணையில் அல்தான்துயாவின் தந்தை மற்றும் மூத்த மகன் உட்பட வாதிக்காக மொத்தம் 26 சாட்சிகள் சாட்சியமளித்தனர். அரசாங்கம் மூன்று சாட்சிகளை முன்வைத்தது. அப்துல் ரசாக் சாட்சியமளிக்க விரும்பவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here