50 ஆண்டுகளாக அரசியலில் ஆட்சி புரிந்த தெங்கு ரசாலி குவா மூசாங்கில் தோல்வி

நீண்ட காலம் பதவி வகித்த தெங்கு ரசாலி ஹம்சா, கிட்டத்தட்ட 50 ஆண்டுகளாக அவர் ஆட்சி செய்த குவா முசாங்கில் தோல்வி கண்டார். கு லி என்று அழைக்கப்படும் அம்னோ வேட்பாளர், பாஸ் வேட்பாளர் அசிசி அபு நைமிடம் 163 வாக்குகள் அதிகம் பெற்று தோல்வியடைந்ததாக தேர்தல் ஆணையம் தெரிவித்துள்ளது.

13ஆவது தவணைக்கு போட்டியிடும் தெங்கு ரசாலி, நான்கு முனைப் போட்டியில் அசிசி பெற்ற 21,826 உடன் ஒப்பிடும்போது 21,663 பெற்றார். 85 வயதான அரசியல்வாதி, 1974 ஆம் ஆண்டு முதல் குவா முசாங் மக்களை பிரதிநிதித்துவப்படுத்துகிறார்.

2018 இல், அவர் 3,913 வாக்குகள் பெரும்பான்மையுடன் வெற்றி பெற்றார்,.பாஸ் மற்றும் பிகேஆர் வேட்பாளர்களை தோற்கடித்தார். கடந்த ஆண்டு, கு லி GE15 க்குப் பிறகு பதவி விலகுவதாகக் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here