கடனை அடைப்பதற்காக மனைவியை விபச்சாரத்தில் ஈடுபடுத்திய கணவனுக்கு 7 ஆண்டுகள் சிறை

சிரம்பான். நவம்பர் 21 :

கடனை அடைப்பதற்காக மனைவியை விபச்சாரத்தில் ஈடுபடுத்திய 35 வயது முன்னாள் வங்கி அதிகாரி ஒருவருக்கு 7 ஆண்டுகள் சிறை தண்டனை விதித்து, அமர்வு நீதிமன்றம் இன்று தீர்ப்பளித்துள்ளது.

வழக்கை விசாரித்த அமர்வு நீதிமன்ற நீதிபதி ருஷான் லுட்ஃபி முகமட், தனது மனைவியின் சம்பாத்தியத்தில் வாழ்ந்து கொண்டு, அவரை விபச்சாரத்தில் ஈடுபடுத்திய குற்றச்சாட்டின் பேரில் அந்த நபர் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்ட போதிலும், அவர் பொது நலனைக் கருத்தில் கொண்டு, அவருக்கு 7 ஆண்டுகள் சிறைதண்டனை மற்றும் மூன்று பிரம்படிகளையும் விதித்தார்.

கடந்த அக்டோபர் 30, 2022 அன்று கோலப் பிலாவில் உள்ள ஒரு ஹோட்டலில் குற்றம் செய்ததாக அந்த நபர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

அவர் மீது குற்றவியல் சட்டத்தின் 372A(1) பிரிவின் கீழ் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டது, இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் 15 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் அபராதம் விதிக்கப்படலாம்.

இவ்வழக்கில் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டவர் தரப்பு வாதத்தில் “நான் இவ்வாறு செய்ததற்காக நான் மிகவும் வெட்கப்படுகிறேன், வருந்துகிறேன். என் மனைவி, என் குடும்பம், சபாவில் உள்ள என் மாமியார் மற்றும் இந்த வழக்கைப் பற்றி அறிந்த அனைவருக்கும் நான் அநீதி இழைத்துள்ளேன் என்று எனக்குத் தெரியும், இது எனது முதல் குற்றம் என்றும் அதுவும் கடந்த நான்கு மாதங்கள் மட்டுமே நீடித்தது ” என்றும் அவர் கூறினார்.

ஆனால் அரசு தரப்பு வக்கீல் “இது ஒரு தீவிரமான வழக்கு என்றும் பாதிக்கப்பட்டவரையும் தாண்டி இது ஒரு பொது நலனும் இருப்பதாக கூறினார் . அதைவிட மோசமான விஷயம் என்னவென்றால், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தனது சொந்த மனைவியை விபச்சாரம் செய்து ஒழுக்கக்கேடான சம்பாத்தியத்தில் வாழ்ந்தார்” என்று அவர் கூறினார்.

வழக்கின் உண்மைகளின்படி, ஒரு போலீஸ் குழு ஹோட்டலில் மேற்கொண்ட சோதனையின் போது குற்றம் சாட்டப்பட்டவரையம் அவரது மனைவியையும் கைது செய்தது.

போலீஸ் விசாரணையில், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் இந்த ஆண்டு ஜூலை முதல் தனது மனைவியை பாலியல் தொழிலில் ஈடுபடுத்தியதாகவும், வாடிக்கையாளர்களிடம் ஒரு மணி நேரத்திற்கு RM1,000 வசூலித்ததும் தெரியவந்தது.

இன்னுமொரு தனி வழக்கில், அதே இடத்தில் மற்றும் தேதியில் பாலியல் சுரண்டலுக்காக தனது மனைவியைக் கடத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் சம்பந்தப்பட்ட மற்றொரு வழக்கை விசாரித்த அமர்வு நிதிமன்ற நீதிமன்ற நீதிபதி டத்தின் சுரிதா புடின், அவ்வழக்கை நவம்பர் 30 ஆம் தேதி மறுபரிசீலனை செய்ய நிர்ணயித்தார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் முன்பு குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்ட போதிலும், அவர் தனது மனைவியை கட்டாயப்படுத்தியதாக வாசிக்கப்பட்ட குற்றச்சாட்டை ஏற்றுக்கொள்ளவில்லை.

“நான் அவளை அவ்வாறு செய்ய வற்புறுத்தவில்லை, நாங்கள் இருவரும் அதற்கு ஒப்புக்கொண்டோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

இந்த குற்றத்திற்காக, அவர் மீது குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 34 உடன் படிக்கப்பட்ட நபர்களை கடத்தல் மற்றும் கடத்தல் எதிர்ப்பு புலம்பெயர்ந்தோர் சட்டத்தின் பிரிவு 12 இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் குற்றவாளிகளுக்கு அதிகபட்சமாக 20 ஆண்டுகள் சிறை தண்டனை மற்றும் அபராதம் விதிக்கப்படலாம்.

இந்த இரு வழக்குகளையும் அரசு வழக்கறிஞர் ஹபிசா ஜைனுல் ஹாஷிமி நடத்தினார், இரண்டு வழக்குகளிலும் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டவர் எந்தவொரு வழக்கறிஞராலும் பிரதிநிதித்துவம் செய்யப்படவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here