பேராக்கில் BN, PH இணைந்த அரசாங்கமா?

ஈப்போ, பேராக் PH இன் படி, பேராக் மாநிலத்தில் தேசிய முன்னணி (BN) மற்றும் பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) ஆகியவை இணைந்து மாநில அரசாங்கத்தை அமைக்கும். மக்கள் மற்றும் நாட்டின் நலன் கருதி பேராக் மாநில அரசாங்கத்தை அமைக்க பேராக் BN மற்றும் PH சம்மதம் தெரிவித்துள்ளதாகவும், விரிவான தகவல்கள் விரைவில் வெளியிடப்படும் என்றும் பேராக் PH இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

நவம்பர் 19, 2022 அன்று நடைபெற்ற 15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் பேராக் மாநில சட்டப் பேரவையில் தேசிய முன்னணி மற்றும் பக்காத்தான் ஹராப்பான் 33 இடங்களில் வெற்றி பெற்றுள்ளன என்று அந்த அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. பேராக் பிகேஆர் துணைத் தலைவர் முஹம்மட் அராபத் வாரிசை மஹமதுவை பெர்னாமா தொடர்பு கொண்டபோது இந்த விஷயத்தை உறுதி செய்தார். பேராக் தேசிய முன்னணி மற்றும் அம்னோ தலைவர் டத்தோஸ்ரீ சாரணி முகமட் ஆகியோரின் கருத்துக்களைப் பெறுவதற்கான முயற்சிகள் தோல்வியடைந்தன.

பேராக் சுல்தானுடன் மாநிலத்தின் சமீபத்திய அரசியல் வளர்ச்சியைப் பற்றி பார்வையாளர்களைக் கொண்டிருப்பதற்காக சாரணி இப்போது இஸ்தானா கிந்தாவில் இருப்பதாக அறியப்பட்டது. மதியம் 12 மணியளவில் பெர்னாமாவின்  கருத்துபடி பேராக் சட்ட ஆலோசகர் டத்தோ அஸ்மிர் ஷா ஜைனால் அபிடின் ஏற்றிச் சென்ற வாகனம் இஸ்தானா கிந்தா வளாகத்திற்குள் நுழைவதைக் கண்டது.

15 நிமிடங்களுக்குப் பிறகு பேராக் டிஏபி பொருளாளர் ஹோவர்ட் லீ சுவான் ஹவ்வின் வாகனமும் காணப்பட்டது. GE15 இன் முடிவுகள் பெரிகாத்தான் நேஷனல் 26 இடங்களை வென்றது, PH 24 இடங்களைப் பெற்றது மற்றும் ஒன்பது இடங்களை BN வென்றது.இதற்கு முன், தேசிய முன்னணி, பெர்சத்து மற்றும் பாஸ் ஆகிய மூன்று கட்சிகளின் கூட்டணியுடன் பேராக் மாநில அரசு அமைக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here