புதிய கூட்டாளிகளான PH, BN பாடாங் செராய் மோதலைத் தவிர்க்க வேண்டும்

புதிய மத்திய அரசில் பக்காத்தான் ஹராப்பான் மற்றும் பாரிசான் நேஷனல் ஆகியவை பங்குதாரர்களாக இருப்பதால், அவர்களில் ஒருவர் படாங் செராய் தொகுதிக்கான போட்டியை கைவிட வேண்டும் என்று ஒரு ஆய்வாளர் கூறினார். யூனிவர்சிட்டி செயின்ஸ் மலேசியாவைச் சேர்ந்த ஃபௌசி அப்துல் ஹமீத் கூறுகையில், பெரிகாத்தான் நேஷனல் இப்போது எதிர்க்கட்சியில் உறுதியாக உள்ளது. PH மற்றும் BN ஒன்றுக்கொன்று மோதினால் வாக்குகள் பிளவுபடும்.

PH, BN, PN மற்றும் Pejuang இன் வேட்பாளர்கள் மற்றும் ஒரு சுயேட்சை நாடாளுமன்றத் தேர்தலில் போட்டியிடுகின்றனர், PH வேட்பாளர் எம். கருப்பையா நவம்பர் 19 பொதுத் தேர்தலுக்கு இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு இறந்ததால் ஒத்திவைக்கப்பட்டது.

பாடாங் செராய் போட்டி BN மற்றும் PH ஒற்றுமை அரசாங்கத்தின் நேர்மையை சோதிக்கிறது. கூட்டாட்சி மட்டத்தில் ஒரு சிறந்த அரசாங்கத்திற்காக நீங்கள் போராடுகிறீர்கள், ஆனால் கூட்டாட்சி இருக்கைக்காக ஒருவருக்கொருவர் சண்டையிடுகிறீர்கள் என்று மக்களிடம் சொல்வது சரியாகுமா?

அவர்கள் ஒரு ஒற்றுமை அரசாங்கத்தில் இருக்கும் வரை அவர்கள் தங்கள் நட்பை வெளிப்படுத்த வேண்டும் மற்றும் அது வெளிப்படுவதை உறுதி செய்ய வேண்டும். அரசியல் தேவைக்காக தாங்கள் இணைந்து ஆட்சி அமைக்கவில்லை என்பதை காட்ட வேண்டும்.

அவர்கள் போட்டியிட வேண்டும் என்று வற்புறுத்தினால், அனைத்துக் கண்களும் BN மற்றும் PH பெற்ற வாக்குகள் மீது இருக்க வேண்டும். அவர்களின் ஒருங்கிணைந்த வாக்குகள் PN-ஐ விட அதிகமாக இருந்தால், அது ஒரு வீணான முயற்சி என்று அவர் எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார்.

பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் பதவியேற்ற பிறகு நடந்த முதல் போர் என்பதால் BN – PHக்கு வழிவிடக்கூடும் என்றும், தேர்தலை “Anwar vs PN” என்று சித்தரிக்கலாம் என்றும் டாஸ்மேனியா பல்கலைக்கழகத்தின் ஜேம்ஸ் சின் கூறினார். முழு PH இயந்திரங்களும் அங்கு இறங்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்பட்டாலும், அவர்கள் இழக்கும் முடிவில் இருந்தால், பெரும்பான்மையை முடிந்தவரை குறைக்க முயற்சிப்பார்கள்.

மஇகா அங்கு (BN கீழ்) போட்டியிடுவதைப் பொறுத்தவரை, அது ஒரு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் எப்படியும் அந்த இடத்தை இழக்கப் போகிறது. ஏன் கஷ்டப்படறீங்க” என்று கேட்டார். சிவராஜ் சந்திரன் (BN), அஸ்மான் நஸ்ருதீன் (PN), ஹம்சா அப்துல் ரஹ்மான் (பெஜுவாங்) மற்றும் சுயேச்சை வேட்பாளர் கே ஸ்ரேனந்த ராவ் ஆகியோருக்கு எதிராக PH இன் வழக்கறிஞர் சோபி ரசாக் கூட்டணியின் பிடியை பாதுகாக்கிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here