சிலாங்கூரில் ஜனவரி முதல் நவ.19 வரை 31,822 டெங்கு வழக்குகள் பதிவு

ஷா ஆலம்: சிலாங்கூரில் ஜனவரி முதல் நவம்பர் 19 வரை மொத்தம் 31,822 டெங்கு வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன என்று மாநில சுகாதார இயக்குநர் டத்தோ டாக்டர் ஷாரி ங்காடிமான் தெரிவித்தார். கடந்த ஆண்டு இதே காலக்கட்டத்தில் 13,745 வழக்குகள் பதிவாகியிருந்த நிலையில், இது 131.5 சதவீதம் அதிகரித்துள்ளது.

நவம்பர் 13 முதல் 19 வரையிலான 46ஆவது தொற்றுநோயியல் வாரத்தில், சிலாங்கூரில் மொத்தம் 744 டெங்கு வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. இது முந்தைய வாரத்தில் 812 வழக்குகளுடன் ஒப்பிடும்போது 8.4% (68 வழக்குகள்) குறைந்துள்ளது என்று அவர் பெர்னாமாவிடம் கூறினார். இன்று தொடர்பு கொண்டார்.

மாநிலத்தில் இதுவரை அதிக டெங்கு வழக்குகள் பதிவாகியுள்ள நான்கு மாவட்டங்களில் பெட்டாலிங் 10,927, உலு லங்காட் (7,444), கிள்ளான் (5,405), கோம்பாக் (4,308) என அவர் கூறினார்.

“சிலாங்கூரில் இந்த ஆண்டு டெங்கு சிக்கல்களால் எட்டு இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன, அதாவது உலு லங்காட் மாவட்ட சுகாதார மையத்தில் (PKD) நான்கு வழக்குகள், பெட்டாலிங் PKD யிலிருந்து இரண்டு வழக்குகள் மற்றும் உலு சிலாங்கூர் PKD மற்றும் கோலா லங்காட் PKD ஆகியவற்றிலிருந்து தலா ஒரு வழக்கு என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here