எனக்கு வழி விட்டு பாடாங் செராயில் PH வேட்பாளரை ஒதுக்குமாறு சிவராஜ் சந்திரன் கோரிக்கை

தேசிய முன்னணி வேட்பாளர் சிவராஜ் சந்திரன் கூறுகையில், பக்காத்தான் ஹராப்பானைச் சேர்ந்த சோபி ரசாக், பாடாங் செராய் நாடாளுமன்றத் தேர்தலில் தமக்கு வாய்ப்ப்யு  செய்ய வேண்டும், ஏனெனில் அவர் மூன்று ஆண்டுகளாக அந்தப் பகுதியில் தேர்தல் பணிகளை செய்து வருவதாக கூறுகிறார்.

பாடாங் செராய் தொகுதியில் நான் வசிக்கிறேன். சோஃபி, ஒரு புதியவர் மற்றும் ஒரு பண்பாளர். நான் அடித்தளத்தை அமைத்ததற்காக, எனக்கு வழிவிட வேண்டும் என்பது மூளையற்றது, என்று சிவராஜ் கூறினார்.

அவரது போட்டியாளரான சோஃபி, நவம்பர் 24 அன்று வேட்புமனுத் தாக்கல் செய்வதற்கு ஒரு நாள் முன்னதாக, பிகேஆர் அடிமட்டத் தலைவர்கள் வெளிமாநிலத்தை சேர்ந்தவர் என்பதால் அவரது வேட்புமனுவைப் புறக்கணித்ததை அடுத்து அவர் அனைவரின் கவனத்தை ஈர்த்தார். எதிர்ப்புகளை மீறி இறுதியில் அவர் பரிந்துரைக்கப்பட்டார்.

தேசிய முன்னணி பக்காத்தான் ஹராப்பான் ஒற்றுமை அரசாங்கத்தை அமைப்பதில் ஆதரவளிப்பதால், சிவராஜை தனக்கு வழிவிடுமாறு நேற்று சோஃபி கேட்டுக் கொண்டார். இரண்டு வேட்பாளர்களுக்கு இடையேயான மோதல் வாக்குகளைப் பிரித்து, பெரிக்காத்தான் நேஷனல் வேட்பாளரை வெற்றிபெற அனுமதிக்கும் என்று சோஃபி கூறினார்.

இருப்பினும் PNக்கு எதிராக சிறந்த வேட்பாளராக சிவராஜ் தனித்து நிற்பதாக உணர்ந்தார். தேர்தலுக்கு அடிக்கல் நாட்டியதாகவும், வாக்காளர்களுக்கு உதவுவதற்காக தனது சொந்த பணத்தை செலவழித்ததாகவும் அவர் கூறினார்.

PN இன் மற்ற வேட்பாளரான அஸ்மான் நஸ்ருதீனும் கூட, படாங் செராயில் நடைமுறையில் வெளிமாநிலத்தவர் என்று அவர் கூறினார். ஏனெனில் அஸ்மான் கடந்த ஆண்டு அல்லது அதற்கு மேலாக கூலிம்-பண்டார் பாரு நாடாளுமன்றத் தொகுதிக்கு பிரச்சாரம் செய்து வந்தார்.

சிவராஜ் சந்திரன் (BN) இரண்டு வாரங்களுக்கு முன்பு சுங்கை காரங்கனில் வெள்ளம் சூழ்ந்த கிராமத்திற்குச் சென்றார். அவர் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டால், வெள்ள நிவாரண உள்கட்டமைப்பை மேம்படுத்துவதாக உறுதியளித்துள்ளார். அஸ்மான் லூனாஸ் சட்டமன்ற உறுப்பினர் மற்றும் கெடா மாநில செயற்குழு உறுப்பினர் ஆவார்.

சிவராஜ் எம்.பி.யாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டால், நகரத்திலும் கிராமப்புறங்களிலும் வெள்ளம் ஏற்பட வாய்ப்புள்ளதால், படாங் செராய் வெள்ளம் தணிக்கும் நடவடிக்கைகளில் முக்கிய கவனம் செலுத்துவதாக கூறினார்.

கடந்த 15 ஆண்டுகளாக PH இங்கே உள்ளது, இந்த அடிப்படை சிக்கலை அவர்களால் சரிசெய்ய முடியவில்லை. வடிகால்கள் மோசமாக உள்ளதால், முக்கிய பகுதிகளை சரி செய்ய மத்திய அரசு நிதி உதவும்,” என்றார்.

இப்பகுதியில் உள்ள முக்கிய தொழிற்சாலைகள் தங்கள் பணியாளர்களில் 30% இடங்களை உள்ளூர்வாசிகளுக்கு ஒதுக்க வேண்டும் என்றார். மக்கள் இணையத்தைப் பெறுவதற்கு, தொகுதி முழுவதும் மாபெரும் வைஃபை நெட்வொர்க்கை அமைக்கவும் அவர் நம்புகிறார்.

இருப்பினும், பாடாங் செராய் வாக்காளர்கள் துருவப்படுத்தப்பட்டதாக சிவராஜ் கூறினார். கணிசமான எண்ணிக்கையிலான இந்திய வாக்காளர்கள் BN க்கு எதிராக இருக்கின்றனர். சீன வாக்காளர்கள் PHக்கு வெற்றியை தேடி தருவதில் உறுதியாக இருந்தனர்.

மலாய் வாக்காளர்களைப் பொறுத்தவரை, அவர்கள் தீவிரவாத, இனவாத தீவிரவாதத்தால் திசைதிருப்பப்படுவார்கள் என்று நான் நினைக்கவில்லை. அனைத்து இனங்களுக்கிடையில் ஒற்றுமையே ஒரு பலம் என்பதை மலாய் வாக்காளர்கள் இப்போது அறிந்திருக்கிறார்கள் என்று நினைக்கிறேன்.

மேலும் மூன்று வேட்பாளர்கள் தேர்தலில் போட்டியிடுகின்றனர்: ஹம்சா அப்துல் ரஹ்மான் (பெஜுவாங்), பக்ரி ஹாஷிம் (வாரிசான்) மற்றும் சுயேச்சையாக கே.ஸ்ரேனந்த ராவ்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here