ரோஸ்மாவின் பணமோசடி வழக்கை மே 12 ஆம் தேதி நீதிமன்றம் விசாரிக்கிறது

கோலாலம்பூர்: ரோஸ்மா மன்சோரின் பணமோசடி மற்றும் வரி ஏய்ப்பு வழக்கை மே 12 முதல் 15 நாட்கள் விசாரிக்க உயர் நீதிமன்றம் நிர்ணயித்துள்ளது. நீதிபதி ஜைனி மஸ்லான் இன்று வழக்கு நிர்வாகத்தின் போது தேதிகளை நிர்ணயித்தார். மே 12 தவிர, பிற விசாரணை தேதிகள் ஜூன் 28 மற்றும் 30, ஜூலை 6, 7, 27, 28 மற்றும் 31, ஆகஸ்ட் 1, 2, 11, 24 மற்றும் 25 மற்றும் செப்டம்பர் 7 மற்றும் 8 ஆகும்.

அரசுத் தரப்பு 15 சாட்சிகளை அழைக்கும் என்று துணை அரசு வழக்கறிஞர் போ யிஹ் டின் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார். ரோஸ்மாவின் வழக்கறிஞர், கீதன் ராம் வின்சென்ட், முறையான சாட்சிகளுக்கு எதிராக நீண்ட குறுக்கு விசாரணைகளை பாதுகாப்பு தரப்பு நடத்தாது என்றார்.

முன்னாள் பிரதமர் நஜிப் ரசாக்கின் மனைவியான ரோஸ்மா, RM7.09 மில்லியன் சம்பந்தப்பட்ட 12 பணமோசடி குற்றச்சாட்டுகளையும், உள்நாட்டு வருவாய் வாரியத்திற்கு (LHDN) தனது வருமானத்தை அறிவிக்கத் தவறியதற்காக ஐந்து குற்றச்சாட்டுகளையும் எதிர்கொள்கிறார்.

பணமோசடி வழக்கை விசாரிப்பதில் இருந்து ஜெயினியை விலக்குவதற்கான விண்ணப்பத்தில் அவர் முன்பு தோல்வியடைந்தார். அந்த தீர்ப்பின் மீதான மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் நிலுவையில் உள்ளது. 1.25 பில்லியன் RM1.25 பில்லியன் சரவாக் கிராமப்புற பள்ளிகளின் சூரிய ஆற்றல் திட்டம் தொடர்பான மூன்று ஊழல் குற்றச்சாட்டுகளில் ரோஸ்மா குற்றவாளி என்று செப்டம்பர் 1 அன்று தீர்ப்பளித்த நீதிபதியும் ஜைனி ஆவார்.

அவர் ரோஸ்மாவுக்கு மூன்று குற்றச்சாட்டுகள் ஒவ்வொன்றிலும் 10 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதித்தார் மற்றும் தண்டனைகளை ஒரே நேரத்தில் இயக்க உத்தரவிட்டார்.

ரோஸ்மாவுக்கு RM970 மில்லியன் அபராதமும் விதிக்கப்பட்டது. கட்டணம் செலுத்தத் தவறினால், அவர் தனது ஆரம்ப 10 ஆண்டு தண்டனையை முடித்த பிறகு, மேலும் 10 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அனுபவிக்க வேண்டும். அவர் மேல்முறையீடு நிலுவையில் ஜாமீனில் விடுவிக்கப்பட்டாள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here