நான்கு அமைச்சர்கள் செனட்டர்களாக பதவியேற்றனர்

அமைச்சரவை பட்டியல்  நேற்று அறிவிக்கப்பட்டதைத் தொடர்ந்து நான்கு  அமைச்சர்கள் செனட்டர்களாக  பதவியேற்றனர்.  நாடாளுமன்ற கட்டிடத்தில் திவான் நெகாரா மக்களவைத்  தலைவர் ரைஸ் யாதிம் முன்பாக பதவியேற்பு விழா நடைபெற்றதாக உத்துசான் மலேசியா தெரிவித்துள்ளது.  உள்துறை அமைச்சராக நியமிக்கப்பட்ட பிகேஆர் பொதுச்செயலாளர் சைபுடின் நசுதின் இஸ்மாயில் காலை 8.30 மணியளவில் முதலில் பதவியேற்றார்.

அவரைத் தொடர்ந்து சிலாங்கூர் பாரிசான் நேஷனல் (BN) பொருளாளர் தெங்கு ஜஃப்ருல் அஜீஸ், சர்வதேச வர்த்தகம் மற்றும் தொழில்துறை அமைச்சராக நியமிக்கப்பட்டார், BN பொதுச்செயலாளர் ஜாம்ப்ரி அப்துல் காதிர் (வெளிநாட்டு விவகாரங்கள்) மற்றும் நயிம் மொக்தார் (மத விவகாரங்கள்) ஆகியோர் நியமிக்கப்பட்டனர்.

பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் தனது ஒற்றுமை அரசாங்கத்திற்கு 28 பேர் கொண்ட அமைச்சரவையை   நேற்று  நியமித்தார்.

அமைச்சரவையானது பக்காத்தான் ஹராப்பான் (15 இடங்கள்) பிகேஆர், டிஏபி, அமானா மற்றும் உப்கோ மூலம் உறுப்பினர்களைக் கொண்டுள்ளது; அம்னோ மூலம் BN (6); சரவாக் கட்சி கூட்டணி (5) PBB, PRS மற்றும் PDP மூலம்; மற்றும் சபா பெர்சத்து மூலம் கபுங்கன் ரக்யாட் சபா (1).    நயீம் எந்த  ஒரு அரசியல் கட்சியையும் சேராதவர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here