ஜோகூர் சுல்தானா அமீனா மருத்துவமனை 2 திட்டத்திற்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்பட வேண்டும்

இஸ்கந்தர், புத்ரி புதிய அரசாங்கத்தின் வரவிருக்கும் பட்ஜெட்டில் சுல்தானா அமீனா மருத்துவமனை 2 (HSA 2) கட்டுமானம் சேர்க்கப்படும் என்று ஜோகூர் அரசாங்கம் நம்புகிறது.

அக்டோபர் 7 ஆம் தேதி திவான் ராக்யாட்டில் சமர்ப்பிக்கப்பட்ட 2023 பட்ஜெட்டில் பட்டியலிடப்படாததால், புதிய மருத்துவமனை யதார்த்தமாக மாறும் என்று மாநில சுகாதார மற்றும் ஒற்றுமைக் குழுத் தலைவர் லிங் தியான் சூன் நம்பினார்.

ஜோகூர் பாருவில் உள்ள இரண்டு முக்கிய மருத்துவமனைகளான எச்எஸ்ஏ மற்றும் ஹாஸ்பிடல் சுல்தான் இஸ்மாயில் (எச்எஸ்ஐ) படுக்கையில் இருப்பவர்களின் எண்ணிக்கை 80%ஐத் தாண்டிவிட்டதாகவும், இதனால் நோயாளிகளை தங்க வைப்பதில் சிரமம் இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

இந்த மருத்துவமனைகளின் அடர்த்தியைக் கருத்தில் கொண்டு எங்களுக்கு ஒரு புதிய மருத்துவமனை தேவை. எனவே, புதிய அரசாங்கமும் சுகாதார அமைச்சர் டாக்டர் ஜலிஹா முஸ்தபாவும் இந்த HSA 2 திட்டத்தை செயல்படுத்த எங்களுக்கு உதவுவார்கள் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் இன்று மாநில சட்டசபைக்கு வெளியே செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

மருத்துவமனையின் கட்டுமானம் பட்ஜெட்டில் சேர்க்கப்படாததற்கு பல காரணங்கள் இருப்பதாக எனக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டது. அதில் ஒன்று, ஒரு squatter பகுதிக்கு அருகில் முன்மொழியப்பட்ட தளத்தின் இடம்.

இருப்பினும், புதிய மருத்துவமனை கட்டுவதற்கு மாநில அரசு வேறு இடத்தை முன்மொழிகிறது  என்று அவர் கூறினார். இதற்கிடையில், பாசீர் கூடாங் மருத்துவமனையின் கட்டுமானப் பணிகள் சுமூகமாக நடந்து வருவதாகவும், 2024 ஆம் ஆண்டில் மருத்துவமனை முழுமையாக நிறைவடையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுவதாகவும் லிங் கூறினார்.

ஆகஸ்ட் 12 அன்று, முன்னாள் சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின், பாசீர் கூடாங் மருத்துவமனை நவம்பர் 2024 இல் முழுமையாக முடிக்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, அதே நேரத்தில் HSA 2 திட்டம் 2023 பட்ஜெட்டில் அதிகாரப்பூர்வமாக அறிவிக்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. கூடுதலாக இரண்டு மருத்துவமனைகள் HSA மற்றும் HSI இல் நெரிசலைக் குறைக்க உதவும் என்று கைரி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here