அன்வார் மீது 15 மில்லியன் ரிங்கிட் குற்றச்சாட்டு: முஹிடினுக்கு கோரிக்கை கடிதம்

 பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம், சிலாங்கூர் பொருளாதார ஆலோசகராக இருந்தபோது தனக்கு (அன்வாருக்கு) 15 மில்லியன் ரிங்கிட் வழங்கப்பட்டதாக எழுந்த குற்றச்சாட்டின் பேரில் பெரிகாத்தான் நேஷனல் தலைவர் டான்ஸ்ரீ  முஹிடின் யாசின் நிபந்தனையற்ற மன்னிப்பு கேட்க வேண்டும் என்று கோரிக்கை கடிதம் அனுப்பியுள்ளார். பக்காத்தான் ஹராப்பான் தலைவரான அன்வாரை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் Messrs SN Nair & Partners நேற்று கோரிக்கை நோட்டீஸை சமர்ப்பித்தனர்.

வழக்கறிஞர் டத்தோ எஸ்.என். நாயரின் கூற்றுப்படி, பாடாங் செராய் பொதுத் தேர்தல் பிரச்சாரத்தின் போது அன்வார் குறித்த தனது உரையின் “@beritakini8” என்ற பெயரில் டிக் டோக் வீடியோவை முஹிடின் உடனடியாக திரும்பப் பெற வேண்டும் என்று அவரது கட்சிக்காரர் கோருகிறார்.

நாயர் கூறுகையில், நஷ்டஈடு கோருவதுடன் வீடியோவில் உள்ள குற்றச்சாட்டுகள் மற்றும் கருத்துகளை மீண்டும் செய்யக்கூடாது என்று முஹிடினின் எழுத்துப்பூர்வ உறுதிமொழியையும் அவரது வாடிக்கையாளர் கோரினார். இந்த நோட்டீஸ் கிடைத்த மூன்று நாட்களுக்குள் எனது வாடிக்கையாளருக்கு திருப்திகரமான பதில் வரவில்லை என்றால், தடை உத்தரவுக்கு விண்ணப்பித்து டான்ஸ்ரீ முஹிடினுக்கு எதிராக சட்டப்பூர்வ நடவடிக்கையைத் தொடர வேண்டும்  என்று அவர் கூறினார்.

கோரிக்கை அறிவிப்பின் அடிப்படையில், டிசம்பர் 5 அன்று முஹிடின் பேச்சிலிருந்து ஒரு பகுதியை வெளிப்படுத்தியதாக அல்லது வெளியிட காரணமாக இருந்ததாகக் கூறப்படுகிறது. இது 1.1 மில்லியனுக்கும் அதிகமான பார்வைகள், 6,061 கருத்துகள், 21,400 க்கும் மேற்பட்ட விருப்பங்கள் மற்றும் அறிவிப்பு தேதியின்படி 2,169 முறை பகிரப்பட்டது.

வழக்கறிஞரின் கூற்றுப்படி, இந்த வீடியோ தனது வாடிக்கையாளருக்கு எதிராக தீங்கிழைக்கும் நோக்கத்துடன் செய்யப்பட்டது, இது உண்மைக்கு மாறானது மற்றும் 15 வது பொது தேர்தலில் வாக்குகளைப் பெறுவதற்கான முயற்சியில் அரசியல் நோக்கங்களுக்காக மலிவான விளம்பரத்தைத் தேடுவதுடன், தார்மீக மற்றும் சட்ட முறையற்ற தன்மையைக் காட்டும் உண்மைகளை சிதைப்பது. பதங் செராய் நாடாளுமன்றத் தொகுதிக்கான தேர்தல்.

முழு வீடியோ மற்றும் அவதூறான கருத்துக்கள் சிலாங்கூர் மந்திரி பெசாரின் அரசியல் செயலாளர் ஜுவைரியா சுல்கிஃப்ளி தனது முகநூல் கணக்கில் டிசம்பர் 7 தேதியிட்ட ஊடக அறிக்கையில் மறுத்துவிட்டதாகவும் கூறினார். “அன்வார் சிலாங்கூர் பொருளாதார ஆலோசகராக RM1 மட்டுமே பெற்றார்” என்ற தலைப்பில் கட்டுரை. நாயரை தொடர்பு கொண்டபோது, கோரிக்கை நோட்டீஸை கையால் முஹிடினுக்கு அனுப்பியதை உறுதி செய்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here