பாடாங் செராயில் PNஇன் பெரிய வெற்றி, PH-BN கூட்டணி பற்றி மக்கள் மகிழ்ச்சியடையவில்லை என்பதைக் காட்டுகிறது

பெரிகாத்தான் நேஷனல் (PN) பாடாங் செராய்யில் பெற்ற பெரிய வெற்றியும், 15வது பொதுத் தேர்தலில் (ஜிஇ 15) தியோமான் மாநிலத் தொகுதியில் அதன் குறுகிய தோல்வியும், பக்காத்தான் ஹராப்பான்-பாரிசான் நேஷனல் கூட்டணியால் மக்கள் மகிழ்ச்சி அடையவில்லை என்பதை நிரூபிக்கிறது என்கிறார் டான்ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின்.

பக்காத்தான் தலைமையிலான கூட்டணி அரசின் நாட்டை ஆளும் திறன் மீது மக்களுக்கு நம்பிக்கை இல்லை என்று பெரிக்காத்தான் தலைவர் கூறினார். தியோமானில் BN பெரும்பான்மை கிட்டத்தட்ட பாதியாக குறைந்துவிட்டது மற்றும் பாடாங் செராய்யில் PN பெரும்பான்மையானது ஜிஇ14ல் பக்காத்தான் பெற்ற பெரும்பான்மையை விட இரண்டு மடங்கு அதிகமாகும். PH மற்றும் BN ஆகியவற்றின் கலவையை மக்கள் நம்பவில்லை என்பதற்கு இது ஒரு சான்று.

இந்த கூட்டணி அரசாங்கத்தின் நாட்டை ஆளும் திறனில் அவர்களுக்கு நம்பிக்கை இல்லை. இந்த இரு கட்சிகளின் ஆதரவாளர்கள் பலர் பேரிகாத்தானுக்கு ஆதரவாக மாறிவிட்டனர் என்று அவர் தனது முகநூல் பக்கத்தில் வியாழக்கிழமை (டிச. 8) பதிவிட்டுள்ளார்.

பக்காத்தானையும் பாரிசானையும் மக்கள் ஏற்கவில்லை என்பதை பாடாங் செராய் மற்றும் தியோமன் வாக்காளர்களின் முடிவுகள் தெளிவாகக் காட்டுகின்றன என்று முன்னாள் பிரதமர் கூறினார். என்னைப் பொறுத்தவரை, GE15 இல் பக்காத்தான் மற்றும் BN இன் பொய்கள் ‘எப்போதும் இல்லாத மிகப்பெரிய தேர்தல் மோசடி’. இன்று, பாடாங் செராய் மற்றும் தியோமன் வாக்காளர்கள் இந்த இரு கட்சிகளின் செயல்களை தாங்கள் ஏற்கவில்லை என்று தெளிவான சமிக்ஞையை அளித்துள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

புதன்கிழமை (டிசம்பர் 8), பெரிகாத்தானின் டத்தோ அஸ்மான் நஸ்ருடின் 16,260 வாக்குகள் பெரும்பான்மையுடன் வெற்றிபெற்று பாடாங் செராய் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரானவார். லூனாஸ் சட்டமன்ற உறுப்பினரான அஸ்மான், 51,637 வாக்குகளைப் பெற்று, மற்ற ஐந்து வேட்பாளர்களை 16,260 பெரும்பான்மையுடன் தோற்கடித்தார்.

பக்காத்தான் வேட்பாளர் டாக்டர் முகமட் சோஃபி ரசாக் 35,377 வாக்குகளைப் பெற்று இரண்டாவது இடத்தைப் பிடித்தார். BN வேட்பாளர் டத்தோ சி சிவராஜ் (2,983 வாக்குகள்), சுயேச்சை வேட்பாளர் ஸ்ரேனந்த ராவ் (846 வாக்குகள்), பெஜுவாங் வேட்பாளர் ஹம்சா அப்த் ரஹ்மான் (424 வாக்குகள்) மற்றும் வாரிசான் வேட்பாளர் முகமது பக்ரி ஹாஷிம் (149 வாக்குகள்).

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here