அங்கீகரிக்கப்பட்ட திட்டங்கள் மதிப்பாய்வு செய்யப்பட வேண்டும் என்கிறார் அன்வார்

புத்ராஜெயா: தேசியக் கடன் RM1 டிரில்லியனைத் தாண்டியிருப்பதால்,  அங்கீகரிக்கப்பட்ட திட்டங்களில் அதிக செலவினங்கள் இல்லாததை மறுஆய்வு செய்வதாக பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் கூறுகிறார்.

நான் கோப்புகளை ஆய்வு செய்து வருகிறேன், அதனால்தான் சில திட்டங்கள் ஒத்திவைக்கப்பட வேண்டும், மறுபரிசீலனை செய்ய வேண்டும் அல்லது ரத்து செய்ய வேண்டும் என்று நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம். இது எந்த ஒரு அரசியல் பிரமுகரையும் கேவலப்படுத்துவதற்காக அல்ல என்று இன்று தனது உத்தியோகபூர்வ இல்லத்தில் இஸ்லாமிய சமய நூலாசிரியர்களபோதகர்களுடன் நடைபெற்ற கூட்டத்தில் அவர் கூறினார்.

டெண்டர் செயல்முறைக்கு பதிலாக நேரடி பேச்சுவார்த்தை மூலம் நடத்தப்பட்ட RM15 பில்லியன் வெள்ளத் தணிப்பு திட்டத்தின் கீழ் அங்கீகரிக்கப்பட்ட RM7 பில்லியன் ஒப்பந்தங்களை மறுஆய்வு செய்ய கடந்த வாரம் உத்தரவிட்டதாக அன்வார் கூறினார்.

கோப்புகளை சரிபார்க்க கடுமையாக உழைத்தேன் என்றார். சில திட்டங்களை நாங்கள் ஒத்திவைத்தோம், மீண்டும் சரிபார்த்தோம் அல்லது ரத்து செய்தோம் என்று அவர் கூறினார். நாங்கள் (பணம்) செலவழிக்க விரும்பினால், நாங்கள் சரிபார்க்க வேண்டும். இது நல்லாட்சியின் விஷயம். சரியான விதிகளின்படி நாட்டை நிர்வகிக்க வேண்டும் என்றார்.

நிதியமைச்சராக இருக்கும் அன்வார், எந்த பிரச்சனையும் ஏற்படாமல் இருக்க வெள்ள நிவாரண திட்டங்களை மறு ஆய்வு செய்ய விரும்புவதாக கூறினார். ஏதேனும் சிக்கல்கள் எழுந்தால், பாதிக்கப்படுவது பொதுமக்கள், குறிப்பாக ஏழைகள் என்று சுட்டிக்காட்டினார்.

பெரும்பான்மையான ஏழைகள் மலாய்க்காரர்கள், அதனால்தான் பொது நிதியைச் செலவிடும்போது நாம் கவனமாக இருக்க வேண்டும். நாட்டை நிர்வகிப்பதற்கு ஒழுங்கு மற்றும் விதிகள் தேவை. வெள்ளத் தணிப்புத் திட்டங்களுக்கு தன்னிச்சையாக ஒப்புதல் வழங்கப்படுவதைப் பாருங்கள். சில விடை தெரியாத கேள்விகள் உள்ளன. அவற்றை ஒத்திவைத்து மறுபரிசீலனை செய்யுமாறு கேட்டுக்கொள்கிறேன். இந்த விவகாரத்தை விசாரிக்க இன்று நிதி அமைச்சகத்திற்குச் செல்வேன் என்றார்.

முன்னதாக, லஞ்சம் அல்லது அதிகார துஷ்பிரயோகத்தில் ஈடுபடும் எவரும் உடனடியாக வெளியேற்றப்படுவார்கள் என்று அமைச்சரவை உறுப்பினர்களை எச்சரித்ததன் மூலம் ஊழலுக்கு எதிரான தனது முதல் எச்சரிக்கையை அன்வார் விடுத்தார். தான் வழிநடத்தும் ஒற்றுமை அரசாங்கத்தில் இத்தகைய கலாச்சாரத்தில் சமரசம் செய்து கொள்ள மாட்டேன் என்று அன்வார் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here