மாநிலத் தேர்தலில் PH-BN ஒப்பந்தம் குறித்து இன்னும் முடிவு எடுக்கப்படவில்லை என்கிறார் சைஃபுதீன்

கோலாலம்பூர்: மாநிலத் தேர்தலில் பாரிசான் நேஷனல் (BN) உடன் இணைந்து செயல்படுவது குறித்து கூட்டணி இன்னும் முடிவு செய்யவில்லை என்று பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) பொதுச் செயலாளர் சைஃபுதீன் நசுத்தியோன் இஸ்மாயில் கூறுகிறார்.

பெரித்தா ஹரியான் அறிக்கையில், ஒற்றுமை அரசாங்கத்தில் பிஎன் உடனான உழைக்கும் உறவை வளர்ப்பதிலும் வலுப்படுத்துவதிலும் PH கவனம் செலுத்துவதாக சைஃபுதீன் கூறினார்.

பினாங்கு, சிலாங்கூர், நெகிரி செம்பிலான், கிளந்தான், தெரெங்கானு மற்றும் கெடா ஆகிய ஆறு மாநிலங்களில் அடுத்த ஆண்டு தேர்தல்கள் நடைபெறவுள்ளன – அவை 15ஆவது பொதுத் தேர்தலுக்கு முன்னதாக நாடாளுமன்றம்  கலைக்கப்பட்டதை ஒட்டி அந்தந்த மாநில சட்டசபைகளை கலைக்கவில்லை.

PH இன் முக்கிய கவனம் மக்களைப் பாதிக்கும் பல்வேறு பிரச்சினைகளுக்கு தீர்வு காண ஒற்றுமை அரசாங்கம் செயல்படுவதை உறுதி செய்வதாகும் என்று அவர் கூறினார். இப்போதைக்கு, (மாநில தேர்தல்களில் BN உடன் இணைந்து பணியாற்றுவது) பற்றி நாங்கள் விவாதிக்கவில்லை.

RTM உடனான நேர்காணலின் போது, ​நாங்கள் ஒரு கூட்டாண்மை, புரிந்துணர்வு அல்லது கூட்டணியை உருவாக்குவதா என்பதை நாங்கள் விவாதிக்கவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், மாநில தேர்தல்களில் BN உடன் இணைந்து செயல்படும் வாய்ப்பை சைபுதீன் நிராகரிக்கவில்லை. கூட்டாட்சி மட்டத்தில் உள்ள ஒற்றுமை அரசாங்கத்தில் அவர்களின் ஒத்துழைப்பைத் தவிர, PH மற்றும் BN ஆகியவை மாநில அளவில் பணி உறவுகளை உருவாக்கியுள்ளன. அவர்கள் இணைந்து பகாங் மற்றும் பேராக்கை ஆளுகின்றனர்.

சைஃபுதீன் மீண்டும் சோஸ்மாவை தற்காக்கிறார்.

அதே நேர்காணலில், உள்துறை அமைச்சராகவும் இருக்கும் சைபுதீன், ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றம் தொடர்பான வழக்குகளைச் சமாளிக்க பாதுகாப்பு குற்றங்கள் (சிறப்பு நடவடிக்கைகள்) சட்டம் 2012 (சோஸ்மா) அவசியம் என்று வலியுறுத்தினார்.

சட்டத்தை மறுபரிசீலனை செய்யாத அவரது முடிவின் மீதான விமர்சனத்தை எதிர்கொண்ட சைஃபுதீன், சோஸ்மா இல்லாமல் ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றம் தொடர்பான வழக்குகளை கையாள்வது கடினமாக இருக்கும் என்று கூறி தனது நிலைப்பாட்டை ஆதரித்தார்.

அனைத்துலக நீதியின் கொள்கையை பலிகொடுக்காத சூழ்நிலைக்கு ஒரு சட்டம் தேவை. ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றங்களைப் பொறுத்தவரை, அத்தகைய வழக்குகளைக் கையாள சட்டம் (சொஸ்மா) அனுமதிக்கிறது என்று அவர் நியூ ஸ்ட்ரெய்ட்ஸ் டைம்ஸ் அறிக்கையில் மேற்கோள் காட்டினார்.

இந்த ஆரம்ப கட்டத்தில், நாங்கள் ஒரு சமநிலையை அடைய முயற்சிக்கிறோம். நான் விமர்சனத்திற்கு தயாராக இருக்கிறேன் என்று கூறியுள்ளேன்.

சைஃபுதீனின் கருத்தை மறுபரிசீலனை செய்ய வலியுறுத்தியவர்களில் டாமன்சாரா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் மற்றும் டிஏபி துணைத் தலைவர் கோபிந்த் சிங் தியோவும் உள்ளார், அவர் சோஸ்மாவை “அடக்குமுறை” மற்றும் PH இன் நிலைப்பாட்டிற்கு எதிரானது என்பதால் மதிப்பாய்வு செய்யும்படி அமைச்சருக்கு ஆலோசனை வழங்கினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here