நிலச்சரிவைத் தொடர்ந்து பத்தாங் காலி – கெந்திங் ஹைலண்ட்ஸ் பாதை ஒரு வருடத்திற்கு மூடப்படும்

வெள்ளிக்கிழமை (டிச. 16) ஏற்பட்ட நிலச்சரிவைத் தொடர்ந்து, மலைச்சரிவுகளை சரிசெய்வதற்கு வசதியாக பத்தாங்காலி – கெந்திங் ஹைலேண்ட்ஸ் பாதை ஒரு வருடத்திற்கு மூடப்படும். மாற்று வழிகள் குறித்த அறிவிப்பை பொதுப்பணித்துறை விரைவில் வெளியிடும் என்று பணி அமைச்சகத்தின் பொதுச் செயலாளர் டத்தோ வான் அகமது உசிர் வான் சுலைமான் தெரிவித்தார்.

சாலை (நிலை) சரியாக இருந்தாலும் சரி, சரிவு பழுதுபார்க்கும் வரை அதைத் திறக்க நாங்கள் துணிய மாட்டோம். அதற்கு சுமார் ஒரு வருடம் ஆகும் என்று அவர் மலாய் நாளிதழில் மேற்கோள் காட்டினார். தேடல் நடவடிக்கைகள் முடிந்தவுடன் அமைச்சக அதிகாரிகள் பூமி பூஜ்ஜியத்தில் ஆழமான ஆய்வுகளை மேற்கொள்வார்கள் என்றும் அவர் கூறினார்.

மேலும் அப்பகுதியில் சாலை மேம்பாடுகளால் நிலச்சரிவு ஏற்படவில்லை என்றும், நிலத்தடி நீர் தேங்கியதால் ஏற்பட்ட இயற்கை பேரிடர் என்றும் அவர் கூறினார். இது முகாம் தளத்தில் சட்டவிரோத நீர்ப்பாசனம் (வளர்ச்சிகள்) காரணமாக இல்லை. ஆனால் நிலத்தடி நீரின் ஓட்டம், நாம் மேற்பரப்பில் பார்க்க முடியாது.

தீபகற்பத்தில் உள்ள கூட்டாட்சி சாலைகளில் 1,045 ஆபத்தான சரிவுகளை வேலை அமைச்சகம் அடையாளம் கண்டுள்ளது என்றும் அவர் கூறினார். அங்கு எந்த வளர்ச்சியும் அனுமதிக்கப்படவில்லை. இந்த சரிவுகளும் சிவப்பு மண்டலத்தில் உள்ளன, இது வளர்ச்சியை அனுமதிக்காது என்று அவர் கூறினார்.

பத்தாங்காலி – கெந்திங் ஹைலண்ட்ஸ் பகுதியில் உள்ள தந்தையின் ஆர்கானிக் பண்ணை முகாம் மீது அதிகாலையில் நிலச்சரிவு ஏற்பட்டது, 24 பேர் இறந்தனர். ஒன்பது பேர் இன்னும் கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை. இன்னும் மீட்புப் பணிகள் நடைபெற்று வருகின்றன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here