வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை 45,000 ஆக உயர்ந்துள்ளது

கிளந்தான் மற்றும் தெரெங்கானுவில் ஏற்பட்ட வெள்ளப்பெருக்கில் மேலும் நான்கு இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன.  வெளியேற்றப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை  45,000 ஆக உயர்ந்துள்ளது. தெரெங்கானுவில் உள்ள தும்பாட் என்ற இடத்தில் வெள்ளத்தில் தத்தளித்துக் கொண்டிருந்த போது மூன்று சகோதரிகள் மின்சாரம் தாக்கி இறந்தனர், அதே சமயம் 15 மாத ஆண் குழந்தை ஒன்று மதியம் 1 மணியளவில் கிளந்தானில் உள்ள ரந்தாவ்  பஞ்சாங்கில் நீரில் மூழ்கியது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

இதனைத் தொடர்ந்து தற்போது பலி எண்ணிக்கை ஐந்தாக உயர்ந்துள்ளது. இரண்டு வயது சிறுமி நேற்று  பலியாகியுள்ளார். அவள் வெள்ளத்தில் அடித்துச் செல்லப்பட்டதாக நம்பப்படுகிறது. அவரது வீட்டில் இருந்து 20 மீட்டர் தொலைவில் உள்ள பள்ளத்தில் அவரது உடல் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. ஐந்து மாநிலங்களில் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை 45,000 க்கும் அதிகமாக இருந்தது, கிளந்தான் மற்றும் தெரெங்கானு ஆகியவை கடுமையாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளன.

இரவு 10 மணியளவில் தெரெங்கானுவில்  வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை  அதிக அளவு  பதிவு செய்யப்பட்டது, மாலையில் 5,699 குடும்பங்களில் இருந்து 19,601 ஆக இருந்த எண்ணிக்கை 8,214 குடும்பங்களைச் சேர்ந்த 29,717 பேராக உயர்ந்துள்ளது.  மாநிலத்தில் உள்ள எட்டு மாவட்டங்களிலும் தற்போது 273 நிவாரண மையங்கள் செயல்பட்டு வருகின்றன. கெமாமன் மாவட்டத்தில் 8,375 பேர் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர், அதைத் தொடர்ந்து உலு தெரெங்கானு (5,996); பெசுட் (5,492); செத்தியு  (3,172); டுங்குன் (1,963); கோல நெராஸ் (575); கோல தெரெங்கானு (542); மற்றும் மாராங் (379) பேர் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

மலேசிய தீயணைப்பு மற்றும் மீட்பு அதிகாரி அஹ்மத் இஸ்ராம் ஒஸ்மான் கூறுகையில்,  தெரெங்கானு மற்றும் கிளந்தானில் நிலவரத்தைப் பற்றிய துல்லியமான கணக்கைப் பெற வான்வழி கண்காணிப்பு நடத்தப்படும் என்றார். கிளந்தானில், வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை இரவு 14,359 ஆக அதிகரித்துள்ளது, இது மாலையில் 12,104 ஆக இருந்தது.

கோத்தா பாரு, பாசீர் மாஸ், தும்பாட், பச்சோக், தானா மேரா, பாசீர் பூத்தே, கோல க்ராய், மாச்சாங் மற்றும் ஜெலி ஆகிய இடங்களில் மொத்தம் 104 நிவாரண மையங்கள் திறக்கப்பட்டன. கம்போங் துவாலாங்கில் உள்ள சுங்கை லிபிர் உட்பட ஒன்பது ஆறுகள் அபாய அளவைத் தாண்டிவிட்டன, கோல க்ராய் (40.71 மீ); கம்போங் ஜெனாப்பில் சுங்கை கோலோக், தானா மேரா (24.84 மீ) மற்றும் ரந்தாவ்  பஞ்சாங்கில் சுங்கை கோலோக், பாசீர் மாஸ் (10.78 மீ).

பகாங்கில், வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை சற்று உயர்ந்து 865 ஆக உள்ளது. குவாந்தனில் எட்டு நிவாரண மையங்களும், ரௌப்பில் மூன்றும் திறக்கப்பட்டன. ரொம்பினில் உள்ள சுங்கை கெராடோங்கின் நீர்மட்டம் குறைந்து வருகிறது, ஆனால் இன்றிரவு அபாய அளவை விட அதிகமாக பதிவாகியுள்ளது. ஜோகூரில், சிகாமட்டில் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை குறைந்தது. பேராக்கில் 54 பேர் இரண்டு நிவாரண மையங்களில் உள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here