துவான் இப்ராஹிம் தாக்கல் செய்த வழக்கின் மீது தற்காப்பு அறிக்கையை தாக்கல் செய்ய ரஃபிஸிக்கு நீதிமன்றம் உத்தரவு

கோலாலம்பூர்: முன்னாள் சுற்றுச்சூழல் மற்றும் நீர்வளத்துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ துவான் இப்ராஹிம் துவான் மான் தனக்கு எதிராகத் தொடுத்த அவதூறு வழக்கை டிசம்பர் 28ஆம் தேதிக்குள் தாக்கல் செய்யுமாறு பொருளாதார அமைச்சர் ரஃபிஸி ரம்லிக்கு உயர்நீதிமன்றம் இன்று உத்தரவிட்டுள்ளது.

துவான் இப்ராஹிம் கடந்த நவம்பர் 17 ஆம் தேதி ரஃபிஸிக்கு எதிராக ஒரு நிறுவனத்திற்கு வெள்ளம் தணிப்பு உட்பட பல திட்டங்களுக்கு ஒப்புதல் அளித்தது தொடர்பாக அவதூறு செய்ததாகக் கூறி வழக்கு தொடர்ந்தார்.

துவான் இப்ராஹிம் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர் யூஸ்ஃபரிசல் யூசாஃப், ஜனவரி 11 ஆம் தேதிக்குள் தனது வாடிக்கையாளரின் பாதுகாப்பு அறிக்கைக்கு தனது பதிலைத் தாக்கல் செய்ய நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது என்றார்.

இடைநிலை விண்ணப்பம் இருந்தால், இரு தரப்பினரும் ஜனவரி 25, 2023 அன்று வழக்கு நிர்வாகத்தின் முன் விண்ணப்பத்தை தாக்கல் செய்ய வேண்டும் என்று அவர் இன்றைய வழக்கு நிர்வாகத்திற்குப் பிறகு, ஆன்லைனில் நடத்தப்பட்ட துணைப் பதிவாளர் இடமாஸ்லிசா மரோஃப் முன் தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார்.

பெட்டாலிங் ஜெயாவில் உள்ள பிகேஆர் தலைமையகத்தில் நடந்த இரண்டு செய்தியாளர் சந்திப்புகளில் ரஃபிஸி தனக்கு எதிராக அவதூறான அறிக்கைகளை வெளியிட்டதாக துவான் இப்ராஹிம் தனது கூற்று அறிக்கையில் குற்றம் சாட்டினார், அவை நவம்பர் 7 மற்றும் 9, 2022 அன்று பிரதிவாதியின் YouTube கணக்கில் நேரடியாக ஒளிபரப்பப்பட்டன.

பாஸ் துணைத் தலைவர், காபந்து அரசாங்கத்தின் காலத்தில், சுங்கை லங்காட் வெள்ளத் தணிப்புத் திட்டத்திற்கான நேரடி பேச்சுவார்த்தைகள் மூலம் Mangkubumi Sdn Bhdக்கு RM2 பில்லியன் மதிப்பிலான திட்டங்களுக்கு ஒப்புதல் அளிக்க வாதி சம்பந்தப்பட்ட விவாதங்கள் மற்றும் முயற்சிகள் தீவிரமாக நடத்தப்பட்டதாக அந்த அறிக்கைகள் மறைமுகமாகக் கூறுகின்றன.

துவான் இப்ராஹிம், பிரதிவாதி, அவரது முகவர்கள் அல்லது உதவியாளர்கள், பொதுவான, முன்மாதிரியான மற்றும் மோசமான சேதங்களுக்குக் கோருவதைத் தவிர, நேரடியாகவோ அல்லது மறைமுகமாகவோ, இதே போன்ற அறிக்கைகள் மற்றும் வீடியோக்களை ஒளிபரப்புவதற்கும் வெளியிடுவதற்கும் தடை விதிக்கக் கோருகிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here