அதிகரித்து வரும் வாழ்க்கைச் செலவை சமாளிக்க புத்ராஜெயா நிரந்தர செயலகத்தை அமைக்கிறது

விலை உயர்வு

உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சர் சலாஹுதீன் அயூப், வாழ்க்கைச் செலவு தொடர்பான பிரச்சினைகளைக் கையாள நிரந்தர செயலகம் ஒன்றை நிறுவுவதாக அறிவித்துள்ளார். பொருளாதார விவகார அமைச்சின் ஒத்துழைப்புடன் தனது அமைச்சின் முயற்சியால் இந்த செயலகம் அமைக்கப்பட்டுள்ளது என்றார்.

அதிகரிக்கும் வாழ்க்கைச் செலவைக் கையாள்வதற்கான முயற்சிகள் ஒரு தேசிய நிகழ்ச்சி நிரல் என்பதால் அதைச் சமாளித்துவிட முடியாது என்பதை நாங்கள் (அமைச்சர்கள்) உணர்ந்துள்ளோம்.

இதனால், கூட்டங்கள், கலந்துரையாடல்கள், ஈடுபாடுகள், கருத்தரங்குகள், பட்டறைகள் போன்றவற்றை எந்த நேரத்திலும் நடத்தக்கூடிய இந்த நிரந்தர செயலகத்தை உருவாக்க நாங்கள் ஒப்புக்கொண்டோம் என்று பெரிட்டா ஹரியானிடம் அவர் கூறினார்.

அதிகரித்து வரும் வாழ்க்கைச் செலவைக் கையாள்வதில் குறுகிய மற்றும் நீண்ட கால இலக்குகளை உள்ளடக்கிய ஒரு விரிவான செயல் திட்டத்தை வகுக்க செயலகம் பணிக்கப்பட்டுள்ளதாக சலாஹுதீன் மேலும் கூறினார்.

அடுத்த கட்டமாக விவசாயம் மற்றும் உணவுப் பாதுகாப்பு அமைச்சகம், போக்குவரத்து அமைச்சகம், உள்ளாட்சி மற்றும் மேம்பாட்டு அமைச்சகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவுக்கான தேசிய நடவடிக்கை கவுன்சிலின் (நாக்கோல்) அங்கம் வகிக்கும் 11 அமைச்சகங்களுடன் தொடர்புகொள்வது அடுத்த கட்டமாக இருக்கும் என்று Pulai MP கூறினார்.

இது சிக்கலைக் கையாள ஒரு மூலோபாய செயல் திட்டத்தை உருவாக்க எங்களுக்கு உதவும்  என்று அவர் கூறினார். அதிகரித்து வரும் வாழ்க்கைச் செலவை சமாளிக்க புத்ராஜெயா செயலகத்தை அமைக்கிறதுஇந்த செயலகம் தனது அமைச்சு மற்றும் பொருளாதார விவகார அமைச்சின் செயலாளர் நாயகத்தின் தலைமையில் செயற்படும் எனவும் அவர் மேலும் தெரிவித்தார். இது புள்ளியியல் துறை மற்றும் பொருளாதார திட்டமிடல் பிரிவின் பிரதிநிதிகளையும் உள்ளடக்கும்.

“பணவீக்கத்திற்கு எதிரான ஜிஹாட்” குறித்த சிறப்புப் பணிக்குழுவின் பாத்திரங்கள் மற்றும் செயல்பாடுகளை செயலகம் எடுத்துக் கொள்ளுமா என்று கேட்டபோது, ​​இந்த விஷயம் முடிவு செய்யப்படவில்லை என்று சலாஹுதீன் அயூப் கூறினார்.

இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோபின் நிர்வாகத்தின் கீழ் ஆறு பேர் கொண்ட சிறப்புப் பணிக்குழு ஜூன் மாதம் உருவாக்கப்பட்டது. பணவீக்கம் மற்றும் பொருட்களின் விலை உயர்வைச் சமாளிப்பதற்கான உத்திகளை வகுப்பது.

இதற்கு அப்போதைய தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா அமைச்சர் அன்னுவார் மூசா தலைமை தாங்கினார். மற்ற உறுப்பினர்கள் அப்போதைய அமைச்சர்கள் தெங்கு ஜஃப்ருல் அஜீஸ் (நிதி), ரொனால்ட் கியாண்டி (வேளாண்மை மற்றும் உணவுத் தொழில்கள்), அலெக்சாண்டர் நந்தா லிங்கி (உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகாரங்கள் அமைச்சர்), முஸ்தபா முகமது (பொருளாதார விவகாரங்கள்) மற்றும் அரசாங்கத்தின் தலைமைச் செயலாளர் ஜூகி அலி.

இதற்கிடையில், பண்டிகைக் காலத்திற்கான உணவுப் பொருட்கள் போதுமானதாக இருக்கும் என்று விவசாயம் மற்றும் உணவுப் பாதுகாப்பு அமைச்சகத்திடம் இருந்து தனது அமைச்சகத்திற்கு உத்தரவாதம் கிடைத்துள்ளதாக சலாஹுதீன் அயூப்கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here