தேடப்படும் மலேசிய தொழிலதிபர் எங்கு நாடு கடத்தப்படுவார் என்பதை தாய்லாந்து நீதிமன்றம் முடிவு செய்யும்

பேங்காக்: தேடப்பட்டு வரும் 55 வயதான பினாங்கில் பிறந்த  மலேசிய தொழிலதிபரான  தியோவ் வூய் ஹுவாட்டை நாடு கடத்துவதற்கான கோரிக்கையை மலேசியாவும் டிசம்பர் 20 அன்று தாக்கல் செய்ததை அடுத்து, அவரை எங்கு நாடு கடத்துவது என்பது குறித்து தாய்லாந்து நீதிமன்றம் முடிவு செய்ய உள்ளது.

மலேசியாவை நாடு கடத்தும் கோரிக்கையை பாங்காக் குற்றவியல் நீதிமன்றம் வியாழக்கிழமை விசாரித்தது. அவரை மலேசியாவுக்கு நாடு கடத்துவதற்குத் தேவையான ஆவணங்களை பாதுகாப்புக் குழு சமர்ப்பிக்கும் என்று அவரது தலைமை வழக்கறிஞர் ஜூட்டி சுவான்ரக்சா கூறினார்.

தியோவை ஏன் சீனாவிடம் ஒப்படைக்க வேண்டும் என்பதை நாங்கள் அறிய விரும்புகிறோம். எல்லாம் சரியாக நடந்தால், தியோ மலேசியாவுக்கு திரும்புவதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம் என்று அவர் பெர்னாமாவிடம் கூறினார்.

தியோவ் இந்த ஆண்டு ஜூலை 21 ஆம் தேதி தடுத்து வைக்கப்பட்டார். மேலும் ஆகஸ்ட் 1 ஆம் தேதி அவர் தனது சந்தேகத்திற்குரிய முதலீட்டுத் திட்டங்களால் முதலீட்டாளர்களை ஏமாற்றுவதற்காக சீனாவில் அதிகாரிகளால் தேடப்படுகிறார் என்று தெரிவிக்கப்பட்டது.

மலேசியா மற்றும் சீனா ஆகிய இரண்டு நாடுகளும் அவரைத் தேடி வருகின்றன. தியோவ் கைது செய்யப்பட்டதில் இருந்து, அவரது விசா ஏன் ரத்து செய்யப்பட்டது என்பது குறித்து ஒருபோதும் தெரிவிக்கப்படாதது ஏன் என்று ஆலோசகர் குழு கேள்வி எழுப்பியதாக ஜூடி கூறினார்.

MBI குழுமத்தின் நிறுவனரான தியோவ், ஜூலை 21 அன்று அவரது விசா ரத்து செய்யப்பட்ட பின்னர், 150 நாட்களுக்கும் மேலாக தாய்லாந்து குடிவரவு காவல்துறை காவலில் உள்ளார். அதன் பின்னர், அவர் தாய்லாந்து அதிகாரிகளால் நாடு கடத்தப்படுவதற்காக காத்திருக்கிறார்.

சீனாவில் இருந்து சுமார் 400 முதலீட்டாளர்கள் சுமார் RM100 மில்லியன் மதிப்பிலான முதலீடுகளை மீட்பதற்காக தாக்கல் செய்த வழக்கைத் தொடர்ந்து, பெய்ஜிங் காவல்துறையும் அவரை விசாரிக்க வேண்டும் என்று கூறப்படுகிறது.

ஜூலை 25 அன்று, ராயல் மலேசியா காவல்துறை (PDRM) ஏமாற்றியதற்காக தண்டனைச் சட்டத்தின் 420வது பிரிவின் கீழ் விசாரணையில் உதவுவதற்காக, தியோவை மலேசியாவுக்கு நாடு கடத்துவதற்கான விண்ணப்பத்தில் இருப்பதாகக் கூறியது.

டிசம்பர் 4 அன்று, தாய்லாந்து உதவி தேசிய காவல்துறைத் தலைவர் போல் லெப்டினன்ட் ஜெனரல் சுராசேட் ஹக்பர்ன், இந்த மாத இறுதிக்குள் தியோவ் நாடு கடத்தப்படுவார் என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here