பினாங்கு போலீசார் சந்தேகத்திற்குரிய போலி கணக்கு வைத்திருந்த 5 பேரை கைது செய்தனர்

பாலேக் புலாவ்: பினாங்கு காவல் துறையினர் செவ்வாய்கிழமையன்று நடந்த தொடர் சோதனைகளில் ஆன்லைன் பகுதி நேர வேலை வாய்ப்புகள் மற்றும் கடன் வழங்காமல் மோசடியில் ஈடுபட்டதாக சந்தேகத்தின் பேரில் போலி கணக்கு வைத்திருப்பவர்கள் என நம்பப்படும் நான்கு ஆண்களையும் ஒரு பெண்ணையும் கைது செய்தனர்.

பாராட் தயா மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தின் அறிக்கையின்படி, 29 முதல் 49 வயதுடைய சந்தேக நபர்கள் அனைவரும் சிலாங்கூர் மற்றும் கோலாலம்பூரைச் சுற்றி தனித்தனியாக தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

விசாரணையின் அடிப்படையில், பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு RM1,330 மற்றும் RM10,568 இடையே இழப்பு ஏற்பட்டது. மேலும் சந்தேக நபர்கள் பாதிக்கப்பட்டவர்களை ஏமாற்ற  கும்பலுக்கு வங்கிக் கணக்குகளை வழங்கியதாக நம்பப்படுகிறது.

சந்தேக நபர்கள் 2019, 2021 மற்றும் 2022 ஆம் ஆண்டுகளில் பதிவான வழக்குகளில் தொடர்புடையவர்கள் என்று நம்பப்படுகிறது. அவர்கள் அனைவரும் குற்றவியல் சட்டத்தின் 420ஆவது பிரிவின் கீழ் விசாரணைக்கு உதவுவதற்காக நான்கு நாட்கள் காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று அது கூறியது.

ஒரு தனி வழக்கில், 22 முதல் 40 வயதுக்குட்பட்ட 11 ஆண்களை நேற்று பத்துமவுங்கைச் சுற்றி நடத்திய சோதனையில் கைது செய்த பின்னர், கெத்தும் தண்ணீரை பதப்படுத்தி விற்பனை செய்வதில் ஈடுபட்டிருந்த ஒரு கும்பலை போலீசார் வெற்றிகரமாக முடக்கினர். ஒரு வீட்டில் கெத்தும் தண்ணீரை வாங்குபவர்களுக்கு, குறிப்பாக வழக்கமான வாடிக்கையாளர்களுக்கு, ஒரு பேக்கிற்கு RM5 என்ற விலையில் விற்பதாக நம்பப்படுகிறது.

இந்தச் சோதனையின் போது, ​​70 தெளிவான பிளாஸ்டிக் பாக்கெட்டுகளில் கெத்தும் நீர்  மற்றும் தண்ணீரைச் செயலாக்குவதற்கான பல்வேறு உபகரணங்களை போலீசார் கைப்பற்றினர். கும்பல் ஒவ்வொரு மாதமும் ஆயிரக்கணக்கான ரிங்கிட் லாபம் ஈட்டுவதாக நம்பப்படுகிறது என்று அந்த அறிக்கை கூறுகிறது.

அனைத்து சந்தேக நபர்களும் மூன்று நாட்களுக்கு விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர். விஷம் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 30 (3) இன் கீழ் வழக்கு விசாரிக்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here