1 வருட சாலை மூடல் குறித்து பத்தாங்காலி உள்ள ஹோட்டல் நடத்துநர்கள், கெந்திங் ஹைலேண்ட்ஸில் உள்ள தொழிலாளர்கள் கவலை

பத்தாங்காலி ஃபாதர்ஸ் ஆர்கானிக் பண்ணையில் ஏற்பட்ட நிலச்சரிவைத் தொடர்ந்து B66 பத்தாங்காலி- கெந்திங் ஹைலேண்ட்ஸ் சாலை ஓராண்டு காலமாக மூடப்பட்டிருப்பது பல தரப்பினரிடையே  கவலையை ஏற்படுத்தியுள்ளது. குறிப்பாக பத்தாங்காலி உள்ள வணிகர்கள் மற்றும் கெந்திங் ஹைலேண்ட்ஸில் ஹோட்டல் உரிமையாளர்கள் அவர்களின் பணியிடங்களுக்குச் செல்லும் பாதையாக தினசரி பயன்படுத்தி வருகின்றனர்.

உலு சிலாங்கூரில் அமைந்துள்ள பத்தாங்காலி நகரம், நாட்டின் முக்கிய ரிசார்ட்டுக்குச் செல்லும் சந்திப்பிற்கு அருகாமையில், உள்ளூர்வாசிகளால் ‘RnR நகரம்’ என்று வர்ணிக்கப்படுகிறது. ஏனெனில் இது பயணிகள் உணவருந்துவதற்கு அல்லது தற்காலிகமாக தங்குவதற்கு ஒரு போக்குவரத்து இடமாக விளங்குகிறது.

இங்குள்ள ஒரு ஹோட்டலின் மேலாளரான ரிதுவான் அட்னானை, பெர்னாமா தொடர்பு கொண்டபோது, ​​தஞ்சோங் மாலிம் சுங்கச்சாவடி வழியாக வடக்கில் இருந்து வெளியேறும் வாகனமோட்டிகள், கிழக்குக் கடற்கரைக்குச் செல்லவும், கெந்திங் ஹைலேண்ட்ஸ் வழியாக கிழக்குக் கடற்கரைக்குச் செல்லவும் இந்த சாலை மாற்றுப் பாதையாகச் செயல்பட்டதாகக் கூறினார்.

2012 முதல் பத்தாங்காலி தங்கியிருக்கும் ரிடுவான், கெந்திங் ஹைலேண்ட்ஸில் உள்ள ஹோட்டல் கட்டணம் மிகவும் விலை உயர்ந்ததாக இருப்பதால், அவர் பணிபுரியும் ஹோட்டல், குறிப்பாக பள்ளி விடுமுறை நாட்களில் உள்ளூர் மக்களிடையே பிரபலமானது என்றார்.

உலுசிலாங்கூரில் உள்ள மிகவும் ‘பிரபலமான’ நகரங்களில் பத்தாங்காலியும் ஒன்றாகும். இது ஜென்டிங் ஹைலேண்ட்ஸுக்கு விடுமுறைக்கு செல்ல விரும்புவோருக்கு பிரபலமான போக்குவரத்து அல்லது நிறுத்துமிடமாக அமைகிறது.

அதனால்தான் கெந்திங் ஹைலேண்ட்ஸுக்கு மிக அருகில் இருக்கும் தூரம், சுமார் அரை மணி நேரப் பயணத்தில் இருப்பதால், உணவுப் பொருட்களின் விலைகள் மலிவாக இருப்பதால் பலர் இந்த நகரத்தில் நின்று தங்குவதற்குத் தேர்வு செய்கிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here