தப்பியோடிய தொழிலதிபர் ‘டெடி’ தியோவை நாடு கடத்துவது குறித்து ஜனவரி 18ஆம் தேதி முடிவு

தேடப்படும் மலேசிய தொழிலதிபர் “டெடி” தியோவ் வழக்கில் பேங்காக் குற்றவியல் நீதிமன்றம் ஜனவரி 18 அன்று தீர்ப்பளிக்கும் போது அவர் மலேசியாவிற்கு அல்லது சீனாவிற்கு நாடு கடத்தப்படுவாரா என்பது தெரியும்.

சந்தேகத்திற்குரிய முதலீட்டுத் திட்டங்கள் மூலம் முதலீட்டாளர்களை ஏமாற்றிய குற்றச்சாட்டின் பேரில் 55 வயதான MBI குழும நிறுவனரை நாடு கடத்துமாறு மலேசியா மற்றும் சீனா ஆகிய இரு நாடுகளும் தாய்லாந்து அதிகாரிகளிடம் கோரிக்கைகளை முன்வைத்துள்ளதாக பெர்னாமா அறிக்கை தெரிவித்துள்ளது.

அவர் 150 நாட்களுக்கும் மேலாக தடுத்து வைக்கப்பட்டிருந்த போதிலும், தியோ இன்று உற்சாகத்துடன் ஆஜராகி, சீன அதிகாரிகள் தனக்கு எதிராக தாக்கல் செய்த அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளும் “ஆதாரமற்றவை மற்றும் போலியானவை” என்று நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

சீன அதிகாரிகளால் முன்வைக்கப்பட்ட அனைத்து ஆதாரங்களும் நியாயமற்றவை மற்றும் ஆதாரமற்றவை என்று அவர் கூறினார். நிச்சயமாக, நான் சீனாவுக்கு நாடு கடத்தப்பட விரும்பவில்லை. நான் சீனாவில் எந்தக் குற்றமும் செய்யவில்லை என்றார்.

சீனாவில் சுமார் 400 முதலீட்டாளர்கள் சுமார் RM100 மில்லியன் மதிப்பிலான முதலீடுகளை மீட்பதற்காக தாக்கல் செய்த வழக்கைத் தொடர்ந்து பெய்ஜிங் போலீசார் அவரை விசாரிக்க விரும்புவதாக கூறப்படுகிறது. இருப்பினும், பினாங்கில் பிறந்த தொழிலதிபர், “சில ஆண்டுகளுக்கு முன்பு” மலேசியாவில் குற்றங்களைச் செய்ததாக ஒப்புக்கொண்டார்.

அவர் ஜூலை 21 அன்று தாய்லாந்தின் டானோக்கில் தடுத்து வைக்கப்பட்டார். மேலும் அவரது விசா ரத்து செய்யப்பட்டது. அப்போதிருந்து, அவர் நாடு கடத்தப்படுவதற்காக காத்திருக்கும் போது தாய்லாந்து குடிவரவு பொலிசாரின் காவலில் உள்ளார். மோசடி செய்ததற்காக தண்டனைச் சட்டத்தின் 420ஆவது பிரிவின் கீழ் விசாரணையில் உதவுவதற்காக மலேசிய காவல்துறையின் தேடப்படும் பட்டியலில் தியோவும் உள்ளார். டிசம்பர் 20 அன்று தாய்லாந்திற்கு அதிகாரபூர்வ ஒப்படைப்பு கோரிக்கை சமர்ப்பிக்கப்பட்டது.

1எம்டிபி ஊழலில் தொடர்புடைய மலேசியத் தப்பியோடிய தொழிலதிபர் லோ டேக் ஜோவைக் குறிப்பிடும் வகையில் ஜோ லோ 2 என அழைக்கப்படும் தியோவ் இன்டர்போல் ரெட் நோட்டீஸ் பட்டியலில் உள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here