இடிந்து விழுந்த சாலையால் 5,000 குடியிருப்பாளர்களின் பாதை துண்டிக்கப்பட்டுள்ளது

டுங்குன்: புக்கிட் பீசிக்கு அருகிலுள்ள கிலோமீட்டர் 73 இல் உள்ள Jerangau-Jabur சாலை கடந்த செவ்வாய்கிழமை பெரும் வெள்ளத்தில் இடிந்து விழுந்ததில் பல கிராமங்களில் வசிக்கும் 5,000 மக்கள் தொடர்பில் இருந்து துண்டிக்கப்பட்டுள்ளனர். இது  Kampung Pasir Raja, Kuala Jengai, Tepoh, Minda, Talong, Dendang, Paya Lawas dan Jerangau உள்ளடக்கியது.

கம்போங் டெண்டாங்கில் வசிப்பவர் ஷம்சுல் அஸ்மி கசாலி, 32, இந்த பாதையானது கோல டுங்குன், புக்கிட் பீசி மற்றும் கெமாமனுக்கு குடியிருப்பாளர்களின் இணைப்பின் முக்கியமாக மாறியது என்றார். அவரது கூற்றுப்படி, இடிந்து விழுந்ததன் விளைவாக சாலையின் ஒரு பகுதி கிட்டத்தட்ட இரண்டு மீட்டர் துளையுடன் இருந்தது, இதனால் அனைத்து வாகனங்களும் மூடப்பட்டன.

இது ஆபத்தானது மற்றும் மூடப்பட வேண்டும். ஏனெனில் சாலை முற்றிலும் இடிந்துவிடும் மற்றும் பயனர்களின் பாதுகாப்பை அச்சுறுத்தும் என்று நாங்கள் அஞ்சுகிறோம். இந்தச் சம்பவம் பாசீர் ராஜா, கோல ஜெங்காய், டெபோ, மிண்டா, தாலாங், டெண்டாங், பயா லாவாஸ் மற்றும் ஜெரங்காவ் ஆகிய இடங்களில் வசிப்பவர்கள் கம்போங் வா மற்றும் கம்போங் பெசூல் சாலைகளைப் பயன்படுத்தி பந்தர் டுங்குன் மற்றும் கெமாமனுக்குச் செல்ல வழிவகுத்தது என்று அவர் கூறினார்.

இச்சம்பவத்தால் அப்பகுதி மக்கள் மிகத் தொலைவில் உள்ள வேறு வழியை பயன்படுத்த வேண்டியிருப்பதால் முக்கியமான தொழில் செய்ய சிரமம் ஏற்பட்டது என்றார்.

இதற்கிடையில், புக்கிட் பீசி மாநில சட்டமன்ற ஒருங்கிணைப்பாளர், கசாலி சுலைமான், இந்த பிரச்சனையை தீர்க்க பொதுப்பணித்துறை (ஜேகேஆர்) உடன் அவரது கட்சி பேச்சுவார்த்தை நடத்தியதாக கூறினார்.  சாலை சீரமைப்பு பணி விரைவில் மேற்கொள்ளப்படும், பொதுமக்கள் பொறுமை காப்பார்கள் என்று நம்புவதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here