நிலச்சரிவு சோகத்திற்குப் பிறகு குறுகிய கால தங்குமிடங்களை ஒழுங்குபடுத்த வலியுறுத்தல்

பத்தாங்காலி ஆர்கானிக் பண்ணையில்  31 முகாமில் இருந்தவர்களின் உயிரைக் கொன்ற கொடிய நிலச்சரிவைத் தொடர்ந்து, முகாம் நடத்துபவர்களை உள்ளடக்கிய  தற்காலிக  குடியிருப்பு விடுதிகளை (STRA)  ஒழுங்குபடுத்த வேண்டும் என்று ஹோட்டல் உரிமையாளர்கள் சங்கம் அழைப்பு விடுத்துள்ளது.

மலேசியா பட்ஜெட் & பிசினஸ் ஹோட்டல் அசோசியேஷன், அத்தகைய வணிகங்களை ஒழுங்குபடுத்துவதற்கு அரசாங்கம் ஒரு சட்டத்தை இயற்ற வேண்டும் என்றும்  முகாம்  நடத்துபவர்கள் உரிமம் பெற வேண்டும் என்று கூறியது.  தற்போது, ​​அத்தகைய தங்கும் முகாம்கள் ஒழுங்குபடுத்தப்படவில்லை என்று சங்கத்தின் தலைவர் ஸ்ரீ கணேஷ் மைக்கேல்  கூறினார்.  பாதிக்கப்பட்ட முகாமின் செய்தித் தொடர்பாளர் Frankie Tan, வேளாண்மைத் துறை போன்ற பல்வேறு அரசு நிறுவனங்கள்  முகாம் நடத்துபவர்கள் தள உரிமத்திற்கு விண்ணப்பிப்பது தேவையற்றது என்று கூறியதாகக் தெரிகிறது.

இருப்பினும்     வேளாண்மைத் துறையானது இதுபோன்ற கூற்றுக்களை மறுத்துள்ளது, அது தனது அதிகார வரம்பிற்கு வெளியே இருப்பதால், முகாம் நடத்துனருடன் ஒருபோதும் விவாதிக்கவில்லை என்று கூறியது.  உள்ளூர் அதிகாரி கணேஷ் கூறுகையில், Airbnb மூலம் கிடைக்கும் தங்குமிடங்கள் உட்பட இதுபோன்ற வணிகங்களை இப்போது மதிப்பாய்வு செய்ய வேண்டும்.  செப்டம்பரில், கணேஷ் STRA தொழிற்துறையை ஒழுங்குபடுத்துவதற்கு அழைப்பு விடுத்தார், அத்தகைய மேற்பார்வை இல்லாதது ஹோட்டல்  துறைக்கு அச்சுறுத்தலாக இருப்பதாகக் கூறினார்.

பத்தாங் காலியில் நடந்த சோகத்தின் போது  ​​அந்த இடத்தில் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் சரியான எண்ணிக்கையை உறுதிப்படுத்த  அதிகாரிகளின் தேடல் மற்றும் மீட்பு நடவடிக்கைகளுக்கு  ஒழுங்குபடுத்தப்பட்ட தொழில் உதவியிருக்கும் என்று அவர் கூறினார். ஒழுங்குபடுத்தப்பட்ட தொழிற்துறையானது  தவறாக முகாம் நடத்துபவர்களுக்கு எதிராக நடவடிக்கை எடுப்பதை எளிதாக்கும் என்றும் அவர் கூறினார்.

தொழில்துறையை ஒழுங்குபடுத்தத் தவறினால், இதுபோன்ற சோகம் மீண்டும் நடைபெற்றால்   அதற்கு உள்ளூர் அதிகாரிகள் பொறுப்பேற்க  வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here